การนำข้อมูลจาก Metastock เข้า Amibroker

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด การนำข้อมูลจาก Metastock เข้า Amibroker

This topic contains 3 replies, has 3 voices, and was last updated by buradithat buradithat 2 weeks, 4 days ago.

• Author

antcatdog
    Participant

พอดีผมกำลังศึกษาเรื่องการนำข้อมูลจาก Metastock เข้า Amibroker ครับ แต่พอนำเข้าข้อมูลแล้วมันขึ้นดังภาพครับ ทั้งที่ผมก็เป็นยูสเซ่อแอดมินครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

dreamscat
    Keymaster

ไม่ทราบว่าไฟล์ Master เป็น read only หรือเปล่าครับ? และถ้าติ๊กที่ Open as read only จะสามารถเปิดข้อมูลได้ไหมครับ?

antcatdog
    Participant

แก้ได้แล้วครับ

เคสของผม แก้โดย การ ปิด UAC(User Account Control) ใน Windows ครับ

เผื่อใครเป็นอีกใช้วิธีนี้แก้ไขได้ครับ

ขอบคุณครับ

buradithat
    buradithat
    Participant

ขอบคุณครับ

You must be logged in to reply to this topic.