ข้อมูล MTC ไม่ update ครับ ราคาวันสุดท้ายที่มีคือ 30 Aug 2018 ครับ

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด ข้อมูล MTC ไม่ update ครับ ราคาวันสุดท้ายที่มีคือ 30 Aug 2018 ครับ

This topic contains 3 replies, has 2 voices, and was last updated by  zadzebra 2 weeks ago.

• Author

zadzebra
    Participant

ข้อมูล MTC ไม่ update ครับ ราคาวันสุดท้ายที่มีคือ 30 Aug 2018 ครับ เป็นเหมือนกันไหมครับ

ถ้าเป็นกันหมด รบกวนแก้ไขให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

dreamscat
    Keymaster

ข้อมูลมาปกติดีนะครับ กรณีนี้ลองลบเฉพาะข้อมูลใน Set (ที่ C:\MetaStock Data\SET\Set) ออกแล้วดาวน์โหลดมาใหม่ดูนะครับ (ถ้าเป็น Metastock แนะนำให้เก็บ folder MSSmart ใน Set ไว้ก่อนลบนะครับ เส้นต่างๆที่ขีดไว้จะได้ไม่หายครับ)

zadzebra
      Participant

ขอบคุณครับ

ผมใช้ Amibroker ครับ

ข้อมูล MTC มาตามวันล่าสุดละครับ แต่ตอนนี้ผมเจอปัญหาที่ว่า หลังจากdownload ข้อมูลจาก CDC Downloader ข้อมูลหุ้น MTC ของวันล่าสุดมันไม่ยอม update ครับ ผมต้องไปใช้ Menu–> Import Metastock Data ในโปรแกรม Amibroker ทุกวันเลยครับ ข้อมูลล่าสุดถึงจะมา

แต่หุ้นตัวอื่นๆข้อมูลมาปกติดีทุกอย่างนะครับ

พอจะมีทางแก้ไหมครับ

zadzebra
    Participant

ผมลองสร้าง database ใหม่ มันใช้ได้ละครับ

You must be logged in to reply to this topic.