รบกวนช่วยแนะนำการใช้ The Exploere ครับ

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด รบกวนช่วยแนะนำการใช้ The Exploere ครับ

This topic contains 2 replies, has 2 voices, and was last updated by  rt 2 months, 3 weeks ago.

• Author

rt
    Participant

ลองนำสูตร CDC Hi-Lo 5 Channel – fixed!

มาใส่ใน The Explorer (โปรแกรมMetastock) แล้ว
    แต่เวลาเจอสัญญาณซื้อ หรือ ขาย จะพบว่าเกิดขึ้นมาหลายวันแล้ว

ถ้าต้องการให้เจอสัญญาณในวันแรกควรเขียนยังไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ

dreamscat
    Keymaster

เขียนอย่างนี้ก็ได้ครับ (ใส่ในช่อง filter ของ explorer ได้เลยครับ) บรรทัดสุดท้ายเป็นการกำหนดให้หาสัญญาณซื้อในแท่งล่าสุด และแท่งก่อนหน้าจะต้องยังไม่มีสัญญาณซื้อมาก่อนด้วยครับ

Prd:=5;
    HLne:=Ref(HHV(H,Prd),-1);
    LLne:=Ref(LLV(L,Prd),-1);
    Buy:=Cross(H,HLne);
    Sell:=Cross(LLne,L);
    Bullish:=BarsSince(Buy)<=BarsSince(Sell);
    Bearish:=BarsSince(Sell)<=BarsSince(Buy);
    Buy AND Ref(bearish,-1);

• This reply was modified 2 months, 3 weeks ago by  dreamscat.
    • This reply was modified 2 months, 3 weeks ago by  dreamscat.
    1 user thanked author for this post.
    rt

rt
      Participant

ขอบคุณมากครับ ลองใส่เข้าไปใน filter ใช้ได้เลยครับ

You must be logged in to reply to this topic.