XAU/USD , TFEX ต้องหาจากไหนครับและข้อมูลมักไม่มา

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด XAU/USD , TFEX ต้องหาจากไหนครับและข้อมูลมักไม่มา

Viewing 4 reply threads
  • Author
      b0132
      Participant

ขอทราบว่า

XAU/USD หาไม่เจอครับ ต้องดึงข้อมูลจากในโฟลเดอร์ไหนครับ

ส่วน ข้อมูลTFEX มันมาบ้างไม่มาบ้าง บางครั้งหายสามวันห้าวันหรือหนึ่งสัปดาห์ครับ

ส่วนข้อมูล EOD ของหุ้นโฟลเดอร์ SET มาครบทุกวันไม่เคยมีปัญหาครับ

ขอบคุณครับ

dreamscat
      Keymaster

ทีมข้อมูลแจ้งมาดังนี้นะครับ …

1. XAU/USD ไม่มีครับ มีแต่ NYMEX_GC.1 ในโฟล์เดอร์ USFU ครับ
      2. TFEX ปกติจะมาพร้อม SET แต่ถ้าข้อมูลมีปัญหาจะมาตอนเช้าของวันถัดไปครับ
      • This reply was modified 5 years, 10 months ago by dreamscat.
      arpeggio68
      Participant

อยาก ทำฐานข้อมูลเองไหมครับ ไม่ยาก

b0132
      Participant

[quote quote=23182]ทีมข้อมูลแจ้งมาดังนี้นะครับ …

1. XAU/USD ไม่มีครับ มีแต่ NYMEX_GC.1 ในโฟล์เดอร์ USFU ครับ
      2. <span style=”color: #333333;”>TFEX ปกติจะมาพร้อม SET แต่ถ้าข้อมูลมีปัญหาจะมาตอนเช้<wbr />าของวันถัดไปครับ</span>

[/quote]

แล้วเราจะดูกราฟ spot ทองคำได้จากไหนครับ

หรือตอนนี้ดูได้แต่ GFของฟิวเจอร์ไทย

b0132
      Participant

[quote quote=23796]ใช้ Tradingview สามารถดู XAU/USD ได้นะครับ https://www.tradingview.com/chart/?symbol=FX:XAUUSD [/quote]

ต้องการ data มาใส่ใน metastock ใช้กับระบบเขียวแดงของลุงครับ ตอนนี้ลงุโฉลกไม่ได้ส่งข้อมูลทองคำแล้วหรือครับ หรือลุงมี spot gold ตัวอื่นให้แทนรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

dreamscat
        Keymaster

ใน tradingview สามารถใช้สูตรของชมรมได้นะครับ โดยไปที่ indicator แล้วพิมพ์คำว่า CDC เพื่อหาสูตรได้เลยครับ

Viewing 4 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.