Reply To: โหลด File จาก CDCDL ข้อมูลไม่ update

Home Forums CDC Forums General Discussion — The Living Room โหลด File จาก CDCDL ข้อมูลไม่ update Reply To: โหลด File จาก CDCDL ข้อมูลไม่ update

dreamscat
Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยครับผมเข้าใจผิดเองครับ สำหรับกรณีนี้โปรแกรม CDCDL ทำงานปกติดีนะครับ แต่ฐานข้อมูลชมรมยังไม่มีข้อมูล IPO, DW, Warrant ตัวใหม่ๆเข้ามาเองครับทำให้ไม่สามารถ update ฐานข้อมูลให้สมาชิกได้ครับ (ได้แจ้งปัญหาให้ทีมข้อมูลไปแล้วนะครับ แต่วันนี้จะแจ้งให้อีกครั้งนะครับ)

*เพิ่มเติมนะครับ*

สำหรับท่านที่ใช้งาน Amibroker เมื่อมีหุ้นใหม่ๆที่เพิ่งเข้าตลาด จะต้องทำการ retrieve symbol ใหม่ 1 ครั้งนะครับ ถึงจะเห็นกราฟหุ้นดังกล่าวครับ โดยสามารถทำได้โดยไปที่ File >>> Database setting >>> Configure จากนั้นคลิกที่ปุ่ม Retrieve symbols 1 ครั้ง จากนั้นคลิกที่ OK และ OK อีกครั้งก็จะสามารถดูกราฟหุ้นใหม่ๆได้ครับ (แต่กรณีนี้เป็นที่ฐานข้อมูลชมรมยังไม่มีรายชื่อหุ้นใหม่ๆเข้ามาเองครับ เพราะดูจาก Metastock แล้วก็ยังไม่มีข้อมูลครับ)