ขอสูตร CDC Action Zone version 2 ด้วยครับ

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด ขอสูตร CDC Action Zone version 2 ด้วยครับ

Viewing 4 reply threads
  • Author
      teerawatyai
      Participant

สวัสดีครับ

พอดีเห็นใน FB ของคุณลุงแสดงกราฟ Bitcoin ผมดู Expert แล้วเป็น CDC action zone version 2, รบกวนขอสูตรด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

parlover
      Participant

รบกวนสูตรที่ใช้สำหรับ metastock ด้วยนะครับ

dreamscat
      Keymaster

ถ้าเป็นสูตรใน tradingview สามารถใช้ได้เลยครับ โดยไปที่ indicator แล้วพิมพ์ว่า cdc เพื่อหาสูตรของชมรมได้เลยครับ (มี CDC ActionZone V.2 แล้วครับ)

teerawatyai
      Participant

ขอบคุณมากครับ

rabbitfit
      Participant

ใน trading view ทำอย่างไรให้แท่งเทียนเป็นสีที่ต้องการคะ  ต้องไปsetting ตรงไหนคะ จากภาพตัวอย่างดูสียากค่ะ

dreamscat
        Keymaster

เข้าใจว่าสีแท่งเทียนอาจจะกำหนดไม่ได้เนื่องจากถูกกำหนดสีไว้ในสูตรที่ใช้ครับ ขออนุญาตแนะนำให้ลองเปลี่ยนสีพื้นหลังแทนได้ไหมครับ ตัวอย่างเช่นสีดำครับ (แก้ไขได้โดยดับเบิ้ลคลิกที่แท่งเทียน >>> แล้วเลือกพื้นหลัง >>> แล้วกำหนดสีในช่องสีเหลี่ยมได้เลยครับ)

dreamscat
        Keymaster

หรืออาจจะเลือกเอาสีเส้นขอบออก ก็จะทำให้เห็นแท่งเทียนได้ชัดขึ้นครับ (ดับเบิ้ลคลิกที่แท่งเทียน >>> รูปแบบ >>> เอาเครื่องหมายติ๊กถูกในช่อง “เส้นขอบ” ออกครับ)

Viewing 4 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.