ขอแนะนำตลาด Forex ครับ

Home Forums CDC Forums General Discussion — The Living Room ขอแนะนำตลาด Forex ครับ

Viewing 0 reply threads
  • Author
      Boxnap
      Participant

“สวัสดีครับ” ผมพึ่งเป็นสมาชิกทางชมรมได้ไม่นานมานี้ ต้องขอฝากเนื้อฝากตัวและคำแนะนำจากทางพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

ประเด็นที่อยากขอคำแนะนำและเป็นความรู้คือเรื่อง Elliott wave ในตลาด FX ครับผม พอดีผมได้มีโอกาสสมัครเรียนคอร์สออนไลน์ของคุณลุงโฉลก SkillLane จึงนำมาทดลองลงมือปฏิบัติดู แต่ดด้วยเนื่องจากจุดเริ่มต้นของกราฟราคาในทาง Forex นั้นไม่แน่ใจว่าไม่ได้เริ่มจากราคาจุดเริ่มต้นเลย จึงทำให้ผมสับสนอยู่พอสมควรและใคร่รู้ว่าเราควรที่เริ่มนับ Wave ใหญ่อย่างไรดี ซึ่งพอเข้าใจจากตัวอย่างที่คุณลุงสอนนั้น อย่าง SET เราพอเห็นจุดเริ่มต้นของราคาจึงมองเห็น Wave 1,2 พอให้เราเข้าใจได้ ซึ่งผมเล็งเห็นความสำคัญที่ว่าเราต้องรู้และเริ่มมอง Wave ใหญ่ให้ได้ก่อนตามที่คุณลุงชี้แนะในการสอน จึงอยากขอคำแนะนำและความรู้จากทางพี่ๆที่พอจะแบ่งปันให้ผมได้พบแนวทางในการเอาตัวรอดจากทางตลาดนี้ได้ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

หากผิดกฏหรือไม่ถูกต้องอย่างไรต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณพี่ๆด้วยครับผม
      รูปภาพที่แนบไปเป็นตัวอย่างที่เป็นความโง่ของผมที่ไม่ทราบว่าจะเริ่มนับว่ามันคือ 1 ใหญ่ หรือจริงๆแล้วมันอาจจะเป็นwaveอื่นแล้ว T^T

หากท่านใดกรุณาหรือสามารถติดต่อให้ความคำแนะนำกับผมผ่านช่องอื่น
      FB: ชยพล ชัยภูมิ / Email : chayaphon.chaiyaphoom@gmail.com หรือแค่ตอบในนี้ก็เป็นพระคุณยิ่งแล้วครับ

Viewing 0 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.