ข้อมูล CDC-SET ไม่อัพเดท

Home Forums CDC Forums General Discussion — The Living Room ข้อมูล CDC-SET ไม่อัพเดท

Tagged: 

Viewing 65 reply threads
  • Author
      YUT
      Participant

ขออนุญาตแจ้ง จนท.

ข้อมูล Set วันพุธที่ 11 พ.ย.63 ไม่อัพเดทครับ

ขอบคุณมากครับ

Prajob Vongsanim
      Participant

BBCodes คืออะไร และต้อง format content อย่างไรครับ เพิ่งเข้าใช้ครับ และดึงข้อมูลเมื่อวานไม่ได้ ขอบคุณครับ

Participant

กรุณาบอกด้วยครับ BBCodes หาได้จากที่ไหน และวิธี format content ทำอย่างไร ขอบคุณครับ

prasert
      Participant

ข้อมูลไม่มาครับ เสียหายมากครับ

YUT
      Participant

ขออนุญาตแจ้ง จนท.
      ตอนนี้ CDC-SET สามารถอัพเดทของวันพุธที่ 11/11/63 ได้เป็นเรียบร้อยแล้วครับ
      ขอบคุณมากครับ

Participant

ผมแก้ไขโดยการ MetaStock Data ให้ย้ายไปอยู่ที่อื่นหรือเปลี่ยนชื่อ จากนั้นเข้าไปที่โฟลเดอร์ของ SET ใน MetaStock Data แล้วลบข้อมูลในซับโฟลเดอร์ Index, Other, Set, W (คาดว่ามีข้อมูลบางส่วนเป็นอุปสรรคในการดึงข้อมูล)

เปิด CDCDL ใช้ User Name และ Password ที่ท่านลงทะเบียน กด Download ดึงข้อมูล เรียบร้อย เปิดโปรแกรม MS เพื่อใช้งาน

โชคดีนะครับ

Channarong
      Participant

ข้อมูลวันที่ 11 พ.ย. 2563 ขึ้นแล้วครับ
      ขอบคุณผู้ดำเนินการครับ

Channarong
      Participant

รบกวนแจ้งทีมงานครับ
      ข้อมูลวันที่ 13 พ.ย. 2563 ยังไม่ Update ครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูล SET วันที่ 13พ.ย. มาแล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยครับ
      ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

yo88 blog
      Participant

hi

piyabee
      Participant

ตอนนี้ CDC-SET ไม่อัพเดทอีกแล้ว

neo1
      Participant

ใช่ครับ

theerab
      Participant

แจ้งทีมงานคับ

พบว่าข้อมูล CDC ของวันที่ 22 Apr ไม่อัพเดตนะคับ

neo1
      Participant

ใช่ครับ ขอบคุณ

piyabee
      Participant

ยังไม่ update นะคับ

ysutchai
      Participant

ใช่ครับ กรุณาด้วยครับ

dreamscat
      Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน แจ้งทีมข้อมูลให้แก้ไขแล้วนะครับ
      ขอบพระคุณครับ

James
      Participant

unable to download the info from yesterday.

magento 2 install security patches

YUT
      Participant

วันที่ 16-17 ส.ค.65 ข้อมูลอัพเดทล่าช้าครับผม รบกวนด้วยนะครับ

dreamscat
      Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับ ขณะนี้ข้อมูลวันที่ 16-17-18 ส.ค. มาแล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ

• This reply was modified 1 year, 8 months ago by dreamscat.
      happy@goody
      Participant

cdc download ขึ้น error code 23 แก้ไขอย่างไรคะ

YUT
      Participant

จนท.มีวิธีแก้ Error code 23 ไหมครับ ผมลองทุกวิถีทางแล้ว แต่ยังทำไม่ได้ครับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล SET และ TFEX สามารถดาวน์โหลดได้โดยไม่เกิด error ครับท่าน สำหรับตลาดอื่นๆทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขให้นะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

YUT
      Participant

รบกวน ทีมข้อมูล Set ของวันที่ 19 ส.ค.65 ยังไม่ได้อัพเดทครับผม

beaman
      Participant

ข้อมูล 19/8/65 ยังโหลดไม่ได้ ทีมงานแก้ไขรึยังครับ

dreamscat
      Keymaster

ได้แจ้งทีมงานให้แล้วนะครับท่าน ล่าสุดข้อมูล tfex มีวันที่ 19 แล้ว แต่ set ยังไม่มาครับ ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน

Nongnuch Kaewprasit
      Participant

<h2>ช่วยแนะนำวิธีการแก้ปัญหา error Code 23 รูปแบบของปัญหาเกิดขึ้นหลังจากได้ต่ออายุสมาชิกตามรายละเอียด (ปล. ใช้ user และ password ตาม email ที่ได้รับการตอบกลับและยืนยันการต่อสมาชิก) , Order #47924] (21/08/2022)  รบกวนตอบกลับทาง email = nuch-1967@hotmail.com  ขอบคุณล่วงหน้า</h2>
      <div>
      <table class=”x_td” border=”1″ width=”100%” cellspacing=”0″ cellpadding=”6″>
      <thead>
      <tr>
      <th class=”x_td” scope=”col” align=”left”>Product</th>
      <th class=”x_td” scope=”col” align=”left”>Quantity</th>
      <th class=”x_td” scope=”col” align=”left”>Price</th>
      </tr>
      </thead>
      <tbody>
      <tr class=”x_order_item”>
      <td class=”x_td” align=”left”>สมัคร / ต่ออายุ Supporting Membership (ชำระผ่านการโอนเงิน)</td>
      <td class=”x_td” align=”left”>1</td>
      <td class=”x_td” align=”left”><span class=”x_woocommerce-Price-amount x_amount”><span class=”x_woocommerce-Price-currencySymbol”>฿</span>1,296.00</span> <small class=”x_woocommerce-Price-taxLabel x_tax_label”>(ex. VAT)</small></td>
      </tr>
      </tbody>
      <tfoot>
      <tr>
      <th class=”x_td” colspan=”2″ scope=”row” align=”left”>Subtotal:</th>
      <td class=”x_td” align=”left”><span class=”x_woocommerce-Price-amount x_amount”><span class=”x_woocommerce-Price-currencySymbol”>฿</span>1,296.00</span> <small class=”x_tax_label”>(ex. VAT)</small></td>
      </tr>
      <tr>
      <th class=”x_td” colspan=”2″ scope=”row” align=”left”>Payment method:</th>
      <td class=”x_td” align=”left”>Direct Bank Transfer</td>
      </tr>
      <tr>
      <th class=”x_td” colspan=”2″ scope=”row” align=”left”>Total:</th>
      <td class=”x_td” align=”left”><span class=”x_woocommerce-Price-amount x_amount”><span class=”x_woocommerce-Price-currencySymbol”>฿</span>1,296.00</span></td>
      </tr>
      </tfoot>
      </table>
      </div>

Thanks for purchasing a membership! You can view more details about your membership from your account.
      <table id=”x_addresses” border=”0″ width=”100%” cellspacing=”0″ cellpadding=”0″>
      <tbody>
      <tr>
      <td align=”left” valign=”top” width=”50%”>
      <h2>Billing address</h2>
      <address class=”x_address”>Nongnuch Kaewprasit<br aria-hidden=”true” />200/98 โครงการเมโทรพาร์คสาทร<br aria-hidden=”true” />ถนนกลัปพฤกษ์ แขวงบางหว้า<br aria-hidden=”true” />เขตภาษีเจริญ<br aria-hidden=”true” />Bangkok<br aria-hidden=”true” />10160<br aria-hidden=”true” />081-906 0977<br aria-hidden=”true” />nuch-1967@hotmail.com</address></td>
      </tr>
      </tbody>
      </table>

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้เกิดปัญหาจากฝั่ง server ข้อมูลของชมรมครับท่าน ซึ่งทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ ถ้าเสร็จเรียบร้อยแล้วท่านจะสามารถดาวน์โหลดข้อมูลได้โดยไม่เกิด error23 ครับท่าน (ฝั่งผู้ใช้งานโปรแกรม CDCDDL ไม่ต้องแก้ไขอะไรครับ) ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าและไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

theerab
      Participant

ไม่ทราบว่าข้อมูลของวันที่ 19 สค ตอนนี้สามารถใช้งานให้ download data ได้แล้วหรือยังอ่ะคับ

ผมลองดู download data ดูแล้ว แต่ยังไม่มาเลยอ่ะคับ

dreamscat
      Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน ขณะนี้ข้อมูล SET วันที่ 19 ยังไม่มาเลยครับท่าน เนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลง server ข้อมูลของชมรมและเกิดปัญหาทำให้ล่าช้าในช่วงนี้ครับ ถ้าข้อมูลมาแล้ว หรือมีความคืบหน้าอย่างไร ทางทีมงานขอมาแจ้งต่อไปนะครับท่าน

dreamscat
      Keymaster
      ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับท่าน ขณะนี้ข้อมูล set วันที่ 19 และ 22 ส.ค. มาเรียบร้อยแล้วครับ สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ
      kero
      Participant

error code 23   แก้ไขอย่างไรครับ

dreamscat
        Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน สำหรับช่วงนี้ขอให้ท่านติ๊กเลือกดาวน์โหลดเฉพาะตลาด SET และ TFEX ก่อนครับท่าน จะสามารถดาวน์โหลดได้โดยไม่เกิด error ครับ (ตัวอย่างดังภาพครับ) สำหรับตลาดอื่นๆทางทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขให้ต่อไปนะครับท่าน ขอบพระคุณครับ

โหลด ไม่ได้ ขึ้นเป็น

error 10

dreamscat
        Keymaster

ทดสอบแล้วขณะนี้สามารถดาวน์โหลดได้โดยไม่เกิด error 10 ครับท่าน สามารถทดลองดาวน์โหลดดูใหม่ได้เลยนะครับ หรืออาจเกิดจากปัญหา internet ที่ใช้งาน หรือเกิดจากติด anti-virus หรือ firewall ของสถานที่ใช้งาน internet ได้ครับท่าน

ขอ link  download  action zone

ขอบคุณครับ

dreamscat
        Keymaster

ท่านสามารถดาวน์โหลดสูตรสำหรับโปรแกรม Amibroker ได้จากลิ้งค์นี้ครับ
        https://bit.ly/2HmTWMs

และสูตรสำหรับ Metastock สามารถดาวน์โหลดได้จากลิ้งค์นี้ครับท่าน
        https://bit.ly/3Bhf7hl

piyabee
      Participant

รบกวนตรวจสอบข้อมูล tvo ว่ากราฟทำไมไม่ตรงกับกราฟ efin ครับผม

dreamscat
        Keymaster

ขออนุญาตแจ้งทีมงานข้อมูลให้ต่อไปนะครับท่าน

ตอนนี้ ตลาดอื่น ยังใช้ไม่ได้ ใช่ไหมครับ

dreamscat
        Keymaster

สำหรับขณะนี้ 6 ตลาดดังภาพ จะสามารถดาวน์โหลดได้โดยไม่เกิด error23 ครับท่าน

piyabee
      Participant

set ไม่ update คับ

prans
      Participant

CDC Downloader ทำงาน แต่ข้อมูลไม่มา และไม่มี Error อาการนี้เพิ่งเป็นเมื่อ 20 Sep ครับ

kitjung123
      Participant

เป็นเหมือนกันครับ 21/9/2022 9.00 am.

dreamscat
      Keymaster

สำหรับปัญหาข้อมูล set ไม่มาในวันที่ 20 ก.ย. ทางทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขให้อยู่นะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าและไม่สะดวกด้วยนะครับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล SET วันที่ 20 และ 21 ก.ย. มาปกติแล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

PhoenixRy
      Participant

หุ้น SCAP ข้อมูลถึง 16/9/2565 ครับ

dreamscat
        Keymaster

ขออนุญาตแจ้งทีมข้อมูลให้ต่อไปนะครับท่าน

mainui1819
      Participant

หุ้น CHIC ขาดข้อมูลวันที่ 27 ก.ค. 2565 ครับ

dreamscat
        Keymaster

แจ้งทีมข้อมูลให้แก้ไขแล้วนะครับท่าน ขอบพระคุณครับ

ช้อมูล โหลดไม่ได้ ปะครับ

piyabee
      Participant

ข้อมูลโหลดไม่ได้คับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้โปรแกรม CDCDL สามารถใช้งานได้ปกติแล้วนะครับท่าน (ข้อมูลมาล่าสุดถึงวันที่ 28 ต.ค. ครับ) ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

PhoenixRy
      Participant

หุ้น SCAP ยังไม่ update ข้อมูลมีถึง 16/9/2565 ครับ

dreamscat
        Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน ขอแจ้งทีมข้อมูลให้แก้ไขต่อไปนะครับ

PhoenixRy
      Participant

หุ้น SCAP ไม่ update ข้อมูลมีถึง 16/9/2565 ครับ

dreamscat
        Keymaster

ทีมข้อมูลดำเนินการแก้ไขให้เรียบร้อยครับท่าน สำหรับโปรแกรม Amibroker ถ้าข้อมูลยังไม่อัพเดท อาจจะต้องไป retrieve symbol ใหม่ครับ โดยไปที่เมนู File >>> Database Settings >>> Configure และคลิกที่ Retrieve Symbols 1 ครั้ง จากนั้นคลิกที่ OK ครับ

PhoenixRy
        Participant

Retrieve symbol แล้ว POLY มาแล้ว แต่ SCAP ยังไม่มาเหมือนเดิมครับ

dreamscat
        Keymaster

รบกวนลอง flush cache โดยไปที่เมนู File >>> Database Settings >>> Flush Cache จากนั้น Retrieve Symbol อีกครั้งครับท่าน

PhoenixRy
        Participant

Flush cache แล้ว SCAP ยังไม่ update เหมือนเดิมครับ

dreamscat
        Keymaster

รบกวนลองสร้างฐานข้อมูล Set ใหม่ได้ไหมครับ โดยไปที่เมนู File >>> New Database >>> Create >>> Configure >>> Add folder จากนั้นเลือกไปที่ C:\Metastock Data\SET\Set และเลือก file ที่ชื่อ MASTER และคลิกที่ Open จากนั้นคลิกที่ OK และคลิกที่ Retrieve Symbols 1 ครั้งครับ

ถ้าติดขัดในขั้นตอนใด หรือ กราฟ SCAP ยังไม่ update รบกวนขอภาพหน้าจอโปรแกรม (หรือภาพกราฟ SCAP) ขณะเกิดปัญหาด้วยได้ไหมครับท่าน

PhoenixRy
      Participant

ผมเปิดไฟล์ FILETEST.txt ดูก็ไม่มีหุ้น SCAP ครับ

มี SC SCAN SCB SCBB ….

dreamscat
        Keymaster

ใน FILETEST.txt ไม่มี SCAP เหมือนกันครับท่าน แต่สามารถเปิดกราฟ SCAP ดูได้ครับ

อาจจะลองใช้โปรแกรมดูหุ้นอื่นเช่น Metastock เปิดดูว่ามีกราฟ SCAP อยู่ในฐานข้อมูลไหมครับ ถ้าไม่มีจริงๆสามารถลบข้อมูลเฉพาะ folder set ใน

C:\Metastock Data\SET\Set

แล้วดาวน์โหลดจาก CDC Downloader มาใหม่ทั้งหมดได้ครับท่าน

piyabee
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้อีกแล้ว

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูลวันที่ 18เมษา มาเรียบร้อยครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงที่ล่าช้าด้วยนะครับ

piyabee
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้อีกแล้ว ขอเวลาเสร็จด้วย

dreamscat
        Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน เนื่องจากขณะนี้ข้อมูล SET มีการเปลี่ยนแปลงหลายอย่างจากทางตลาดหลักทรัพย์ครับ ทีมงานข้อมูลกำลังเร่งแก้ไขให้ใช้ได้โดยเร็วที่สุดครับท่าน โดยระหว่างนี้ท่านสามารถดูกราฟหุ้นไทยพร้อมใช้สูตรของชมรมผ่านทาง tradingview ได้แทนนะครับ ตัวอย่างดังนี้ครับ

และวิธีหาสัญญาณซื้อขายแรกจากสูตร CDC ActionZone V.3 บน TradingView เป็นดังนี้ครับ

https://bit.ly/33CIWHN

ทางชมรมต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน
      piyabee
      Participant

ผมต้องการข้อมูลคับ และอยากรู้เวลาเสร็จ

piyabee
      Participant

ถ้าจะไม่ทำต่อแจ้งด้วย

IllusionMaya
      Participant

รบกวนเรื่องข้อมูลด้วยนะค้าบ 😀

ถ้าแก้ไขภายในสุดสัปดาห์นี้ได้จะดีเยี่ยมเลยครับ ^^

atosuwan
      Participant

รออยู่นะครับ

piyabee
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้อีกแล้ว ว่าจะติดต่อวันจันทร์ วันนี้ก็จันทร์แล้วสรุปว่าไง จะมีปัญหาอะไรอีก

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลมาล่าสุดถึงวันนี้แล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ
      ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

kitjung123
      Participant

ข้อมูลหุ้นรายตัวยังไม่มาเลยครับ ท่านใดโหลดได้บ้าง

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้ข้อมูลหุ้นและ TFEX มาถึงวันที่ 16 ส.ค. แล้วครับท่าน สามารถลองดาวน์โหลดใหม่ได้เลยนะครับ  หรือถ้าโปรแกรม CDC Downloader ขึ้น error ว่าอย่างไร สามารถแจ้งมาได้นะครับ ขอบพระคุณครับ

piyabee
      Participant

วันนี้โหลดไม่ได้อีกแล้ว!!! จะอ้างอะไรอีก

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูลวันที่ 17 ส.ค. มาเรียบร้อยครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ

kitjung123
      Participant

ข้อมููลวันที่ 1 กย. 66 โหลดไม่ได้ไหมครับ

dreamscat
        Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน ขณะนี้ทางทีมงานข้อมูลรับทราบปัญหาแล้วและกำลังดำเนินการแก้ไขนะครับ ถ้าดาวน์โหลดได้แล้วจะขอมาแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับท่าน ขอบพระคุณครับ

camry2269
      Participant

ไม่สามารถโหลดข้อมูลได้ครับ

ฝากช่วยดูแลให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ysutchai
      Participant

เช่นเดียวกันครับ

dreamscat
      Keymaster

สำหรับข้อมูลวันที่ 1 ก.ย. ทางทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขนะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

pauemon
      Participant

ขอแจ้ง ข้อมูลของวันที่ 01/09/23 ยังไม่อัพเดทเลยครับ

atosuwan
      Participant

สอบถามหน่อยครับ วันนี้จะมีข้อมูลมาให้โหลดมั้ยครับ ถ้าไม่มีจะได้นอน

kitjung123
      Participant

ลำบากเหมือนกันครับ วิเคราะห์ข้อมููลไม่ได้เลย

piyabee
      Participant

น่าจะเปลี่ยนทีม programmer ได้แล้วนะคับ โหลดไม่เสถียรเลย

Viewing 65 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.