ข้อมูล Major World Indices ไม่ Update ครับ

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด ข้อมูล Major World Indices ไม่ Update ครับ

Viewing 3 reply threads
  • Author
      Arum
      Participant

ผมใช้ Amibroker อยู่ครับ พบว่า ข้อมูล Major World Indices (^DJA ^DJI ^VIX ….etc) นั้นไม่อัพเดทครับ

ตอนนี้มีข้อมูลถึงแค่วันที่ 16/4/2018 ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร หรือสามารถแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

dreamscat
      Keymaster

ทีมงานแจ้งมาว่าข้อมูลส่วนดังกล่าวกำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนาปรับปรุงครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับ

dreamscat
      Keymaster

โดยระหว่างนี้ท่านสามารถใช้สูตรของชมรมกับกราฟ index ต่างๆได้บน tradingview นะครับ โดยไปที่ https://th.tradingview.com
      เลือก “เปิดชาร์ต” และพิมพ์คำว่า cdc ในช่อง “อินดิเคเตอร์” เพื่อหาสูตรของชมรมได้เลยครับ (ตัวอย่าง Dow Jones กับสูตร CDC ActionZone V2 ครับ)

DJI

Arum
      Participant

ขอบคุณมากๆเลยครับ เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ

Viewing 3 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.