ข้อแจงปัญหาข้อมูล ดาต้า วอแรนไม่อัพเดท

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด ข้อแจงปัญหาข้อมูล ดาต้า วอแรนไม่อัพเดท

Viewing 4 reply threads
  • Author
      beaman
      Participant

ผมโหลด ข้อมูลตั้งแต่เมื่อวานปรากฏว่า ข้อมูลที่เกี่ยวกับ วอแรน บางตัวที่อัพเดท ข้อมูลก็ไม่ตรงกับราคาหน้าตลาด แต่วันนี้ 20/7/17 ข้อมูล ตอนทุ่มกว่า ข้อมูลยังไม่มีการอัพเดท ครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลหุ้นปกติจะมาหลัง 2 ทุ่มของวันที่ตลาดเปิดครับ รบกวนลองดาวน์โหลดดูใหม่นะครับ ถ้ายังไม่มาอีกรบกวนแจ้งตัวที่ไม่มาสักนิดนะครับ (แจ้งเป็นตัวอย่างบางตัวก็พอครับ) จะแจ้งทีมข้อมูลให้ต่อไปนะครับ

• This reply was modified 6 years, 9 months ago by dreamscat.
      beaman
      Participant

โหลดใหม่แล้วครับ Eror 0 ครับแล้วก็ไม่มีข้อมูลให้โหลดเพิ่ม  แล้วข้อมูล วอแรนวันที่ 20 ไม่มีครับเช่น PHOL-w1 ครับ pimo-w1 เป็นต้น แต่ข้อมูล หุ้นแม่ มีครบครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลมาปกติดีนะครับ (ดังภาพครับ) รบกวนลองดาวน์โหลดดูใหม่อีกครั้งนะครับ ถ้ายังไม่หาย กรณีนี้แนะนำให้ลบเฉพาะ folder SET ที่ C:\MetaStock Data\SET แล้วดาวน์โหลดมาใหม่ครับ โดยให้เก็บ folder MSSmart ใน SET ไปไว้ที่อื่นก่อนลบนะครับ พอลบและดาวน์โหลดมาใหม่แล้ว ค่อยเอา MSSmart มาใส่ไว้ที่เดิมครับ (เส้นต่างๆที่ขีดไว้บนกราฟจะได้ไม่หายครับ)

• This reply was modified 6 years, 9 months ago by dreamscat.
      sirichai mek
      Participant

ติดตั้งแล้วเปิดโปรแกรม Metastock Data ไม่ได้ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ศิริชัย

Viewing 4 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.