รวกวนสอบถาม การเขียนสูตร Time Exit ของMetastock หน่อยครับผม

Home Forums CDC Forums General Discussion — The Living Room รวกวนสอบถาม การเขียนสูตร Time Exit ของMetastock หน่อยครับผม

Viewing 1 reply thread
  • Author
      pimrum
      Participant

พอดีผมอยากทราบแนวทางการเขียนสูตรการขาย ด้วยการขายออกโดยระบบเวลาครับ(Time Exit) ตัวอย่างเช่น

• ผมเข้าด้วยเงื่อนไขใดๆสักอย่างนึง
      • หลังจากนั้นผมจะขาย หลังจากเกิดสัญญาณเข้าไปแล้ว 15 วัน

อะไรประมาณนี้ครับผม ยกตััวอย่างระบบง่ายๆให้ผมก็ได้ครับ พอจะมีความรู้พื้นฐานอยู่บ้าง ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ

dreamscat
      Keymaster

ใช้ barssince(buy)=จำนวนวันครับ (จริงๆจะเป็นจำนวนแท่งที่มีกราฟราคามากกว่าครับ ไม่ใช่จำนวนวันที่ตามปฏิทินนะครับ)

ตัวอย่างดังนี้ครับ

{symbol – buy}
      buy:=Cross(MACD(),0);
      buy;

{symbol – sell}
      buy:=Cross(MACD(),0);
      sell:=BarsSince(buy)=15;
      sell;

• This reply was modified 6 years, 4 months ago by dreamscat.
Viewing 1 reply thread
  • You must be logged in to reply to this topic.