สอบถาม

Tagged: 

Viewing 14 reply threads
  • Author
      Chana Aekisarakul
      Participant

เพิ่งสมัครสมาชิกครับ มือใหม่ เลยไม่แน่ใจว่าทำสำเร็จหรือปล่าว ชื่อ Chana Aekisarakul

chana.aek@gmail.com 0877885656

dreamscat
      Keymaster

สวัสดีครับท่าน สำหรับการสมัครสมาชิกสนับสนุนนั้นขณะนี้ยังต้องจ่ายเป็นรายปีครับ (108บาท/เดือนx12) = 1,296 บาท/ปี ครับท่าน โดยท่านสามารถโอนเงินเข้ามาเพิ่มให้ครบ หรือ แจ้งขอเงินคืนได้ที่ info@chaloke.com ครับท่าน ขอบพระคุณครับ

peeyon chaisiri
      Participant

เพิ่งสมัครสมาชิกครับ ลงโปรแกรม CDC Action Zone ไม่ได้ครับ
      แจ้ง Error Code 0
      did not start

dreamscat
        Keymaster

ขอให้ท่าน copy cygwin ที่สมบูรณ์แล้วไปใส่แทนของเดิม โดยขอให้ท่านลบ folder cygwin ที่ C:\cygwin ออกให้หมดก่อน แล้ว restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นดาวน์โหลดไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนี้ (เลือก download ที่มุมขวาบน แล้วเลือก direct download เพื่อเก็บไฟล์ไว้ในเครื่องครับ)
        https://bit.ly/2wAwCHA
        เสร็จแล้วนำไฟล์ cygwin.zip ไปถอด zip แล้ววางไว้ที่ C: แทน folder cygwin เดิมครับ เสร็จแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL ที่หน้า desktop แล้วเลือก Run as administrator ครับท่าน (ถ้าทำคลาดเคลื่อนในบางขั้นตอน เช่น ถอด zip ไปแทนของเดิมแต่ไม่ตรง folder เดิม ก็จะเป็นสาเหตุที่ทำให้โปรแกรมไม่ทำงานได้ครับท่าน)

happy@goody
      Participant

ดาวโหลดข้อมูลไม่ได้ ขึ้น Error code14

dreamscat
        Keymaster

รบกวนทดลองเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL ที่หน้า desktop แล้วเลือก Run as administrator ครับท่าน

หรือถ้ายังไม่สำเร็จ … ขอให้ท่าน copy cygwin ที่สมบูรณ์แล้วไปใส่แทนของเดิม โดยขอให้ท่านลบ folder cygwin ที่ C:\cygwin ออกให้หมดก่อน แล้ว restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นดาวน์โหลดไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนี้ (เลือก download ที่มุมขวาบน แล้วเลือก direct download เพื่อเก็บไฟล์ไว้ในเครื่องครับ)
        https://bit.ly/2wAwCHA
        เสร็จแล้วนำไฟล์ cygwin.zip ไปถอด zip แล้ววางไว้ที่ C: แทน folder cygwin เดิมครับ เสร็จแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL ที่หน้า desktop แล้วเลือก Run as administrator ครับท่าน (ถ้าทำคลาดเคลื่อนในบางขั้นตอน เช่น ถอด zip ไปแทนของเดิมแต่ไม่ตรง folder เดิม ก็จะเป็นสาเหตุที่ทำให้โปรแกรมไม่ทำงานได้ครับท่าน)

Nanmanat Chitnapong
      Participant

When I transfer money to you what should I do next to make sure you get paid. And I can download programs. Pls. Reply to me with Thai.

Thank you
      Nanmanat Chitnapong
      +971-50-358-6395

dreamscat
        Keymaster

หลังจากโอนเงินค่าสมัครสมาชิกแล้ว ท่านสามารถแจ้งรายละเอียดการโอนเงินได้ที่นี่เลยครับ

แจ้งชำระเงิน

ขอบพระคุณครับ

Ket
      Participant

ขอสอบถามว่าทำไมทุกครั้งที่ Login ต้องตั้ง Password ใหม่ทุกครั้ง ระบบจะบอกว่า Passrord ไม่ถูกต้องตลอดเลยค่่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นบ้างไหมคะ?

dreamscat
        Keymaster

ขออนุญาตสอบถามทีมงานให้ต่อไปนะครับท่าน

Pam Tawornsawad
      Participant

สวัสดีค่ะ ถ้าอยู่ประเทศนืวซีแลนด์ แต่สนใจลงเรียน คอร์สของทางชมรม มีวิธีไหนบ้างคะ เวลานิวซีแลนด์เร็วกว่า 6 ชม ค่ะ

dreamscat
      Keymaster

สามารถเรียนได้ครับท่าน คอร์สชมรมมีจัดแบบ online สามารถเรียนผ่านทาง internet ได้ครับ และมี VDO ย้อนหลังให้ทบทวนได้ครับท่าน

Pimphan Hansrisakul
      Participant

[quote quote=42671]เพิ่งสมัครสมาชิกครับ มือใหม่ เลยไม่แน่ใจว่าทำสำเร็จหรือปล่าว ชื่อ Chana Aekisarakul

chana.aek@gmail.com 0877885656

[/quote]

สวัสดีคะ เพิ่งสมัครสมาชิกครั้งแรกคะ เป็นมือใหม่ในการลงทุนมากๆ อยากทราบว่าควรเริ่มดูวิดีโอไหนเบ้งาคะ เพื่อความเข้าใจในการเก็บเงินระยะยาว ไม่สนใจเรื่องการเทรดคะ

dreamscat
        Keymaster

ถ้าเป็นการออมใน Bitcoin สามารถดูคลิปของอาจารย์ได้ดังนี้ครับ

และถ้าเป็นการออมในสินทรัพย์อื่นๆ เช่นหุ้น, กองทุน และการวางแผนการเงินทั่วไป สามารถดูจากช่อง youtube ต่างๆดังนี้ได้เลยครับท่าน
        https://www.youtube.com/c/THEMONEYCOACH
        https://www.youtube.com/user/aacademychannel
        https://www.youtube.com/c/PanpholPlus

• This reply was modified 2 years, 2 months ago by dreamscat.

สวัสดีครับ
      อยากสมัครเรียน cdc basic ครับไม่ทราบว่าสามารถมาดูย้อนหลังได้หรือเล่าครับหรือต้องเรียนที่เฉพาะเวลาที่ลุงสอนครับ(สดๆ)
      ขอบคุณครับ

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้คอร์สของชมรมทุกคอร์สจะมีอัด vdo ไว้ให้ผู้เรียนสามารถทบทวนย้อนหลังได้ครับท่าน
        ขอบพระคุณครับ

mr shad
        Participant

hi i need help. may you heolp me

Krit Visaijorn
      Participant

ตอนนี้ทำตามขั้นตอนของ cygwin ทั้ง 2 แบบคือ การลงแล้วติ๊กตามที่ได้แจ้งไว้ และ ขั้นที่สอง คือการลบ และทำการ copy ในตำแหน่งของ cygwin แต่ไม่ได้ผลครับ ขึ้น Error ตามรูปครับ รบกวนขอข้อชี้แนะด้วยครับ

dreamscat
        Keymaster

ขออนุญาตแนะนำวิธีแก้ไขโดยละเอียดดังนี้ครับท่าน
        https://bit.ly/3sYrqvv
        ถ้าติดขัดในขั้นตอนใดรบกวนขอภาพหน้าจอโปรแกรมขณะเกิดปัญหาด้วยนะครับท่าน ขอบพระคุณครับ

สวัสดีครับ
      อยากสอบถามว่าสามารถโอนเงินเข้าทาง WU ได้หรือเปล่าครับเพราะไม่ได้อยู่ไทยครับ
      ขอบคุณครับ

teing3652
      Participant

ยังไม่ได้รับ VDO ย้อนหลัง webinar 2022-2 ของวันที่ 4 กค 65 ครับ

dreamscat
        Keymaster

สามารถแจ้งไปยัง order@chaloke.com ได้เลยครับท่าน ขอบพระคุณครับ

Ciyapa
      Participant

What should I do after sending you money to ensure that you get paid?

ciyapa

IllusionMaya
      Participant

ถ้าสมัคสมาชิกรายปีไปแล้ว เราสามารถดู “คำอธิบาย” สูตรได้จากไหนบ้างครับ หรือต้องแกะโค้ดจาก forum เอาเอง?

dreamscat
        Keymaster

คำแปลสูตร CDC ActionZone V2 เป็นดังนี้ครับ

สูตรใช้หลักการของเส้นค่าเฉลี่ยแบบ exponential (ema) 2 เส้นครับ

เส้นค่าเฉลี่ยเส้นเร็ว (FastMA) = เส้นค่าเฉลี่ยแบบ exponential 12 วัน
        เส้นค่าเฉลี่ยเส้นช้า (SlowMA) = เส้นค่าเฉลี่ยแบบ exponential 26 วัน

ขาขึ้น = FastMA อยู่เหนือ SlowMA
        ขาลง = FastMA อยู่ใต้ SlowMA

กราฟสีเขียว = ขาขึ้น และ ราคาปิดมากกว่า FastMA (ซื้อ)
        กราฟสีน้ำเงิน = ขาลง และราคาปิดมากกว่า FastMA และมากกว่า SlowMA (เตรียมซื้อ2)
        กราฟสีฟ้า = ขาลง และราคาปิดมากกว่า FastMA แต่น้อยกว่า SlowMA (เตรียมซื้อ1)
        กราฟสีแดง = ขาลง และราคาปิดน้อยกว่า FastMA (ขาย)
        กราฟสีส้ม = ขาขึ้น และราคาปิดน้อยกว่า FastMA และน้อยกว่า SlowMA (เตรียมขาย2)
        กราฟสีเหลือง = ขาขึ้น และราคาปิดน้อยกว่า FastMA แต่มากกว่า SlowMA (เตรียมขาย1)

ตัวอย่างการใช้งานดังนี้ครับ

(สำหรับสูตรอื่นๆจะมีคำอธิบายบางสูตร เช่น CDC PnT ครับท่าน)

Viewing 14 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.