Download ข้อมูลไม่ได้

Viewing 87 reply threads
  • Author
      pakpoome
      Participant

สอบถามนิดนึงครับ พอดีพยายาม download ข้อมูล SET แต่เห็นว่าขึ้น error แบบนี้ต้องแก้อย่างไรครับ

download data called for SET

Downloading data for SET

rsync: failed to connect to tokyo1.chaloke.com (176.32.89.130): Connection timed out (116)

rsync error: error in socket IO (code 10) at clientserver.c(125) [Receiver=3.1.2]

Something failed

No Internet Connection

Process finished. Stack is now empty

ป.ล. Internet ทดสอบแล้วใช้งานได้ปกตินะครับ

parlover
      Participant

ผมก็เป็นครับ แบบเดียวกัน

jinger
      Participant

น่าจะเป็น server ที่ให้ download เค้ามีปัญหาค่ะ นี่ก็ download ไม่ได้เหมือนกัน น่าจะต้องรอให้เค้าแก้ให้อย่างเดียวเลยค่ะ

rsync: failed to connect to tokyo1.chaloke.com (176.32.89.130): Connection timed out (116)
      rsync: failed to connect to tokyo1.chaloke.com (64:ff9b::b020:5982): Network is unreachable (114)
      rsync error: error in socket IO (code 10) at clientserver.c(125) [Receiver=3.1.2]

smallfox
      Participant

ยังไม่ได้เลยครับ ท่านใดได้บ้างแล้วมั้ยครับ

chanin
      Participant

Download ไม่ได้ เปลี่ยน password ใหม่แล้ว มี error No internet connection ทั้งๆๆที่ internet ยังใช้งานได้ปกติ

chaiwtc
      Participant

เป็นเหมือนกันครับ

dreamscat
      Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน ขณะนี้เกิดปัญหาที่ server ข้อมูลของชมรมครับ ทางทีมงานกำลังแก้ไขปัญหาให้อย่างเร่งด่วนครับ (ยังไม่ทราบกำหนดแล้วเสร็จครับ) ต้องขออภัยอย่างสูงจริงๆในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

celice
      Participant

เฮ้ออออ จะรอนะครับ

TW
      Participant

Something failed

No Internet Connection

Process finished. Stack is now empty

ไม่สามารถด่วน์โหลดดาต้าได้และมีข้อความด้านบนปรากฎครับ และ end code 10 ขอทราบว่าต้องทำอย่างไร
      Member name : TW

babytg
      Participant

รอด้วยคนครับ

3456songpol
      Participant

รอด้วยอีกคนครับ

sati
      Participant

เป็นเหมือนกันครับ

spcgtipco
      Participant

รอด้วยคนคับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ทางทีมงานแก้ไขปัญหาเสร็จแล้วครับ สามารถดาวน์โหลดได้แล้วนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าและไม่สะดวกด้วยนะครับ
      cdcdl3aug19

spcgtipco
      Participant

ยังใช้ไม่ได้ คับ

spcgtipco
      Participant

username password error

Dew
      Participant

ใส่ password ใหม่แล้ว แต่ยังขึ้น Incorrect username/password Error code5

boboo
      Participant

ใส่ password ใหม่แล้ว แต่ยังขึ้น Incorrect username/password Error code5 เช่นกันครับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ยังใช้ password เดิมได้อยู่ครับท่าน
      cdcdl3aug19xxx

Satochi
      Participant

เรียน เพื่อนสมาชิก ผมมีปัญหาโหลดข้อมูลไม่ได้ ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 3 สิงหาคม
      เช้านี้ (จันทร์ 5 สค 62) ผมได้ลองเปลี่ยนไปใช้ password เดิม คือ steadypotato
      ปรากฏว่า สามารถโหลดข้อมูลได้แล้วครับ

antcatdog
      Participant

มายืนยันตามท่านด้านบนอีกเสียงนึงครับว่า พาส เดิมโหลดได้ครับ

piyabee
      Participant

วันที่ 10 สค 62 load ข้อมูลไม่ได้อีกแล้วครับ

mikan171
      Participant

ไม่ได้เหมือนกันครับ
      อาการเหมือนไม่มีข้อมูลใหม่ของ 9 ส.ค.
      แต่ยังใช้ password เดิมได้อยู่

เดี๋ยวรอแอดมินเปลี่ยน password เรียบร้อยแล้วจะลองใหม่อีกครั้งครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลวันที่ 9สค มาแล้วนะครับ สามารถดาวน์โหลดใหม่ได้เลยครับ

• This reply was modified 4 years, 8 months ago by dreamscat.
      • This reply was modified 4 years, 8 months ago by dreamscat.
      richy059
      Participant

Download ข้อมูลไม่ได้ครับ ใช้ password : steadypotato เช้านี้เข้าไม่ได้ครับ

cokerx13
      Participant

เช้านี้ Download ไม่ได้เหมือนกันครับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ทางทีมงานเปลี่ยน user/pass ใหม่เป็นดังนี้ครับ (ตัวอักษรเล็ก-ใหญ่ต้องตรงกันด้วยนะครับ)

username:
      CDCmember

password:
      stablecucumber

สำหรับ user/pass เดือนต่อๆไป (ในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลง) ท่านสามารถดูได้จากที่นี่ครับ

CDC Downloader

(ขณะนี้ทดสอบแล้วสามารถใช้งานได้ครับ)

rt
      Participant

[quote quote=31332]ขณะนี้ทางทีมงานเปลี่ยน user/pass ใหม่เป็นดังนี้ครับ (ตัวอักษรเล็ก-ใหญ่ต้องตรงกันด้วยนะครับ)

username:
      CDCmember

password:

สำหรับ user/pass เดือนต่อๆไป (ในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลง) ท่านสามารถดูได้จากที่นี่ครับ

<iframe class=”wp-embedded-content” sandbox=”allow-scripts” security=”restricted” style=”position: absolute; clip: rect(1px, 1px, 1px, 1px);” src=”https://www.chaloke.com/forums/topic/cdc-downloader/embed/#?secret=EXUSl2wTEe&#8221; data-secret=”EXUSl2wTEe” width=”600″ height=”338″ title=”“CDC Downloader” — Chaloke Dot Com” frameborder=”0″ marginwidth=”0″ marginheight=”0″ scrolling=”no”></iframe>

(ขณะนี้ทดสอบแล้วสามารถใช้งานได้ครับ)

[/quote]

ขอบคุณมากครับ ก็ว่าอยู่ทำไมโหลดไม่ได้

ssitti
      Participant

ดาวน์โหลดข้อมูลไมได้ครับ

Error 5

ssitti
      Participant

ดาวน์โหลดข้อมูลได้แล้วครับ (55 อ่านเมลไม่แตก)

atosuwan
      Participant

[quote quote=31332]ขณะนี้ทางทีมงานเปลี่ยน user/pass ใหม่เป็นดังนี้ครับ (ตัวอักษรเล็ก-ใหญ่ต้องตรงกันด้วยนะครับ)

username:
      CDCmember

password:

<iframe class=”wp-embedded-content” sandbox=”allow-scripts” security=”restricted” style=”position: absolute; clip: rect(1px, 1px, 1px, 1px);” src=”https://www.chaloke.com/forums/topic/cdc-downloader/embed/#?secret=EXUSl2wTEe&#8221; data-secret=”EXUSl2wTEe” width=”600″ height=”338″ title=”“CDC Downloader” — Chaloke Dot Com” frameborder=”0″ marginwidth=”0″ marginheight=”0″ scrolling=”no”></iframe>

[/quote]

น่าจะมีเมลล์มาแจ้งตอนเปลี่ยนพาสเวิร์ดหน่อย ก็ดีนะครับ

chanin
      Participant

ข้อมูล Major World indice ทำไม ใช้ไม่ได้ครับ

dreamscat
        Keymaster

ทางทีมข้อมูลแจ้งว่าข้อมูลส่วนดังกล่าวอยู่ในระหว่างการพัฒนาครับ ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับ

bobby zhang
      Participant

เรียนถาม ครับ โหลดข้อมูลไม่ได้
      ผมลง window8 ใหม่ แต่โหลดข้อมูลไม่ได้ครับ มันขึ้นตามภาพแนบครับ

dreamscat
        Keymaster

วิธีแก้ไข error0 แต่โปรแกรมค้างไปไม่ทำงานต่อ >>> https://bit.ly/2UiHIjW

Aphisit Tarabut
      Participant

ยังดาวน์ โหลด ข้อมูลไม่ได้ เลยครับ ลองทุกวิธีแล้ว ครับ
      ไม่สามารถ ดาวน์ โหลด ข้อมูลได้เลยครับ

dreamscat
        Keymaster

ไม่ทราบว่าโปรแกรมแสดง error ว่าอะไรครับท่าน
        – ถ้าเป็น error0 แต่โปรแกรมค้างไปไม่ทำงานต่อ สามารถแก้ไขได้ดังนี้ครับ https://bit.ly/2UiHIjW
        – ถ้าเป็น error5 ท่านสามารถใส่ username/password สำหรับใช้งาน CDCDL ได้จากกระทู้นี้ครับ

หรือถ้าเป็น error อื่นๆ รบกวนขอดูภาพหน้าจอโปรแกรมขณะเกิดปัญหาด้วยได้ไหมครับท่าน
        ขอบพระคุณครับ

piyabee
      Participant

ไม่สามารถ ดาวน์โหลด ข้อมูล meta ประจำวันได้อีกแล้วครับครับ

theerab
      Participant

เป็นเหมือนกันคับ ข้อมูลวันที่ 21 Feb download ไม่ได้อ่ะคับ
      รบกวนทีมงานช่วยดูให้หน่อยได้มั้ยคับ

dreamscat
      Keymaster

ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน ขณะนี้ข้อมูลมาเรียบร้อยครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยครับ

piyabee
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้อีกแล้ว

dreamscat
        Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน ขอแจ้งทีมข้อมูลให้ต่อไปนะครับ

zaristotlez
        Participant

โหลด ไม่ ได้ เช่น กันครับ

chanpisan
      Participant

ณ เวลานี้ก็ยังดาวโหลดข้อมูลของวันที่ 08/05/2023 ไม่ได้ครับ

atosuwan
      Participant

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ครับ

dreamscat
      Keymaster

เนื่องจากข้อมูลต้นทางมีการเปลี่ยนแปลงหลายอย่างครับ ทางทีมงานข้อมูลกำลังเร่งดำเนินการแก้ไขให้นะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับ

artis
      Participant

โหลดไม่ได้เหมือนกัน

tthipp
      Participant

ตอนนี้ก็ยังโหลดข้อมูลไม่ได้ค่ะ

Dew
      Participant

โหลดข้อมูลยังไม่ได้เลย

mrkhosit
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้ครับ สองวันแล้วครับ   8/5   9/5  ครับ

piyabee
      Participant

ขอเวลาเสร็จด้วย

dreamscat
      Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน เนื่องจากขณะนี้ข้อมูล SET มีการเปลี่ยนแปลงหลายอย่างจากทางตลาดหลักทรัพย์ครับ ทีมงานข้อมูลกำลังเร่งแก้ไขให้ใช้ได้โดยเร็วที่สุดครับท่าน โดยระหว่างนี้ท่านสามารถดูกราฟหุ้นไทยพร้อมใช้สูตรของชมรมผ่านทาง tradingview ได้แทนนะครับ ตัวอย่างดังนี้ครับ

และวิธีหาสัญญาณซื้อขายแรกจากสูตร CDC ActionZone V.3 บน TradingView เป็นดังนี้ครับ

https://bit.ly/33CIWHN

ทางชมรมต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน
      ขอบพระคุณครับ
      • This reply was modified 11 months, 2 weeks ago by dreamscat.
      piyabee
      Participant

ผมต้องการข้อมูลคับ และอยากรู้เวลาเสร็จ

smallfox
      Participant

ต้องการใช้ data ครับ = =” เมื่อไรจะเสร็จนะครับ นานมาก

piyabee
      Participant

ลุงโฉลกว่าไงคับ

beaman
      Participant

เกือบทั้งอาทิตย์แล้วครับที่ยังโหลดดาต้าไม่ได้ ฃ่วงเสาร์-อาทิตย์นี้ต้องใช้ดาต้านะครับ ทีมงานว่าไงครับ เห็นบอกว่าจะแก้ไขทำไมถึงยังใช้ไม่ได้ แย่มาก

piyabee
      Participant

ถ้าจะไม่ทำต่อแจ้งด้วย

sorakul
      Participant

สมาชิกรับข้อมูล EOD

ไม่สามารถรับข้อมูลได้ตั้งแต่ 8/5/23  ได้แจ้งมาทางโทรศัพท์ 2-3 ครั้งแล้ว  ปัจจุบันก็ยังรับข้อมูลไม่ได้   ซ้ำจะแจ้ง

ทางโทรศัพท์ก็ไม่รับ  เสียงสัญญาณระบุว่านอกเวลาทำการ   ไม่ทราบว่าชมรมฯบริหารและบริการสมาชิกจะแย่ลง

แบบนี้  จะมีทางให้คำตอบได้อย่างไร

• This reply was modified 11 months, 1 week ago by sorakul.
        dreamscat
        Keymaster

ทางทีมงานแจ้งว่าแก้ไขใกล้จะเสร็จแล้วครับท่าน น่าจะภายในไม่กี่วันข้างหน้านี้ครับ โดยจะแก้ไขหุ้นใน SET ก่อน และดัชนีต่างๆตามมาทีหลังครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับ

beaman
      Participant

ผมคิดว่าทีมงานควรออกมารับผิดชอบและชดเชยให้กับสมาชิกในครั้งนี้ เพราะเกือบครึ่งเดือนเลยนะที่ไม่สามารถโหลด ดาต้าได้ นานจนคิดว่าจะเลิกกิจการแล้ว

• This reply was modified 11 months, 1 week ago by beaman.
        dreamscat
        Keymaster

ขออนุญาตแจ้งทีมงานให้ต่อไปนะครับท่าน

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลหุ้นมาแล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับ

tea_for_two
      Participant

ไม่ทราบว่าของผมคนเดียวหรือเปล่า

หุ้นรายตัวข้อมูลมาแล้ว

แต่ข้อมูล index  set set50 mai ยังไม่มาครับ

dreamscat
        Keymaster

ใช่ครับท่าน ตัวดัชนีต่างๆยังไม่มาครับ ทางทีมงานข้อมูลกำลังแก้ไขให้ต่อไปนะครับท่าน ต้องขออภัยด้วยนะครับ

piyabee
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้อีกแล้ว ว่าจะติดต่อวันจันทร์ วันนี้ก็จันทร์แล้วสรุปว่าไง จะมีปัญหาอะไรอีก

camry2269
      Participant

Download ข้อมูลไม่ได้

atosuwan
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้ครับ แก้ไขเสร็จวันไหนครับ

ysutchai
      Participant

เครื่องผมโหลดข้อมูลได้เเต่มาเเค่วันที่ 8/8 เองนะครับ

chanpisan
      Participant

รบกวนด้วยนะครับ โหลดไม่ได้ติดต่อกันหลายวันแล้ว

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลมาล่าสุดถึงวันนี้แล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ
      ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

piyabee
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้อีกแล้ว  จะมีปัญหาอะไรอีก

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูลวันที่ 17 ส.ค. มาเรียบร้อยครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ

camry2269
      Participant

ไม่สามารถDownload ข้อมูล ครับ

mikan171
      Participant

ไม่มีข้อมูลวันที่ 1 ก.ย. นะครับ

dreamscat
        Keymaster

สำหรับข้อมูลวันที่ 1 ก.ย. ทางทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขนะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

piyabee
      Participant

น่าจะเปลี่ยนทีม programmer ได้แล้วนะคับ โหลดไม่เสถียรเลย

meenoi
      Participant

วันที่ 5 กย. แล้วครับ ข้อมูลวันที่ 1 ยังไม่มาเลย

ปรับปรุงด้วยนะครับ

toto6886
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้เลยครับ รบกวนอัพเดตด้วยครับ

ysutchai
      Participant

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลมาล่าสุดถึงวันนี้แล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับท่าน

sompong456
      Participant

ข้อมูลที่โหลดมาได้ หุ้นบางตัวมาเฉพาะวันที่ 5-9-2566 และตัว Volume ไม่แสดงจำนวนเป็น 0 ตั้งแต่วันที่ 1,4,5 -9-2566 ครับช่วยกรุณาตรวจสอบให้ด้วยครับ

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูลหุ้นที่ volume เป็น 0 ได้รับการแก้ไขแล้วนะครับ รบกวนท่านสมาชิกดาวน์โหลดใหม่ได้เลยนะครับ

• This reply was modified 7 months, 2 weeks ago by dreamscat.
      fuel98
      Participant

เหมือนกันครับ ไม้มี Volumn  0

dreamscat
      Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน ขอแจ้งทีมข้อมูลให้แก้ไขต่อไปนะครับ

piyabee
      Participant

เมื่อไหร่จะเปลี่ยนทีม programmer

poramet009
      Participant

ข้อมูลวันที่ 7/9 ยังไม่มาครับ

pauemon
      Participant

ข้อมูล วันที่ 7 สค ยังไม่มาเลยครับ

piyabee
      Participant

คืนเงินค่าสมาชิกได้ป่ะคับ

atosuwan
      Participant

ข้อมูลวันที่ 8 มาแล้ว แต่ไม่มีของวันที่ 7 นะครับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล set วันที่ 8 ก.ย. มาแล้วนะครับ แต่วันที่ 7 ก.ย. หายไปครับ ทางทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขให้อยู่นะครับ (แต่ TFEX ปกติดีครับ) ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าและไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

beaman
      Participant

ข้อมูล 11/9/66 ก็ไม่มีอีก ดาต้าก็ยังไม่แก้ไข ค่าสมาชิก 1296.00 ลดราคาลงครึ่งเถอะ ถ้าจะบริการแบบนี้ หรือไม่ก็ออกมาชดเชยอะไรบ้างก็ได้ บ่อยเกินไปแล้วนะครับ เสียตังค์ครับไม่ได้ขอฟรีๆ

IllusionMaya
      Participant

Download ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ 🙂

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล SET มาถึงวันที่ 12 ก.ย. แล้วนะครับท่าน แต่ข้อมูลวันที่ 7 ก.ย. ยังหายไปอยู่ครับ ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขให้นะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าและไม่สะดวกด้วยนะครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลหุ้นวันที่ 7 ก.ย. ที่หายไปกลับมาแล้วนะครับ สามารถดาวน์โหลดใหม่ได้เลยนะครับท่าน ขอบพระคุณครับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูลวันนี้มาเรียบร้อยนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ ขอบพระคุณครับ

Dotnet
      Participant

ข้อมูลSet data วันที่ 14/9 ยังไม่มีนะครับ…

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้ข้อมูลมาครบเรียบร้อยครับท่าน สามารถดาวน์โหลดใหม่ได้เลยนะครับ

arjibakoh3
      Participant

receiving incremental file list

./

rsync: failed to open “/cygdrive/c/Metastock Data/SET/Set/EMASTER”, continuing: Permission denied (13)

Set/

Set/EMASTER

rsync: failed to open “/cygdrive/c/Metastock Data/SET/Set/MASTER”, continuing: Permission denied (13)

rsync: failed to open “/cygdrive/c/Metastock Data/SET/Set/XMASTER”, continuing: Permission denied (13)

Set/MASTER

Set/XMASTER

sent 17088 bytes received 143358 bytes 21392.80 bytes/sec

total size is 120752090 speedup is 752.60

Transfer complete. No errors

แก้ไขอย่างไรครับ

dreamscat
        Keymaster

ขออนุญาตสอบถามทีมงานให้ต่อไปนะครับท่าน

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูล TFEX วันที่ 18 ก.ย.66 ขณะนี้ยังไม่มานะครับท่าน ทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขให้นะครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูล TFEX วันที่ 18 และ 19 ก.ย. มาเรียบร้อยนะครับ

Viewing 87 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.