EFORL ข้อมูลบางวันไม่มี

Viewing 2 reply threads
  • Author
      Min Sangkitikomol
      Participant

EFORL ข้อมูลวันที่ 12,15 พย. หายไปครับ

dreamscat
      Keymaster

ขอบพระคุณครับท่าน ขอแจ้งทีมข้อมูลให้ต่อไปนะครับ

kitjung123
      Participant

ช่วงนี้โหลดข้อมูลไม่ได้เลยมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ขึ้น Error 14

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้ดาวน์โหลดได้ปกติดีนะครับท่าน

dreamscat
        Keymaster

ถ้ายังประสบปัญหา ขอให้ท่านลองเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL ที่หน้า desktop แล้วเลือก Run as administrator ครับ

หรือถ้ายังไม่หายอาจจะต้องติดตั้ง cygwin ใหม่ โดยขอให้ท่าน copy cygwin ที่สมบูรณ์แล้วไปใส่แทนของเดิม โดยขอให้ท่านลบ folder cygwin ที่ C:\cygwin ออกให้หมดก่อน แล้ว restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นดาวน์โหลดไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนี้ (เลือก download ที่มุมขวาบน แล้วเลือก direct download เพื่อเก็บไฟล์ไว้ในเครื่องครับ)
        https://bit.ly/2wAwCHA
        เสร็จแล้วนำไฟล์ cygwin.zip ไปถอด zip แล้ววางไว้ที่ C: แทน folder cygwin เดิมครับ เสร็จแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL ที่หน้า desktop แล้วเลือก Run as administrator ครับท่าน (ถ้าทำคลาดเคลื่อนในบางขั้นตอน เช่น ถอด zip ไปแทนของเดิมแต่ไม่ตรง folder เดิม ก็จะเป็นสาเหตุที่ทำให้โปรแกรมไม่ทำงานได้ครับท่าน)

Viewing 2 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.