Window8 64bit ใช้งานไม่ได้ครับ

Viewing 3 reply threads
  • Author
      Tngza
      Participant
      1. สวัสดีครับ ผมพึ่งสมัครสมาชิกสนับสนุน รบกวนสอบถาม มือใหม่ด้วยครับ

1. สมัครเมื่อ17มิย19ครับ จากนั้นก็มี mail ส่ง ไฟล์ CDCDL_6004171.ZIP ซึ่งผมก็ทำการลงตามคู่มือพบว่า…CDCDL ดึงข้อมูลมาไม่ครบ+เครื่องหมายถูกไม่เป็นสีเขียว+แถบด้านล่างไม่เต็มสเกล ผมจึงทำการถอนการติดตั้งตามที่แนะนะ(ลบไดร์C+ทำRegedit เป็นต้น)จากนั้ลงใหม่ใน CDCDL_6004171.ZIP และเพิ่ม Run as admin ก็ยังได้ผลไม่ครบเหมิอนเดิม…จึงไปอ่านใน forum แจ้งว่าให้เปลี่ยน cygwinเป็น 64bit ตาม link แล้วไปวางที่ drive c: แทนของเดิม พบว่าเมื่อรัน CDCDL แล้วระบบโชว์ Didn’t start แล้วเงียบไปเลยครับ ผมต้องทำยังไงต่อครับ

2. โทรไปที่ 0868163654 ที่แจ้งว่าโทรไปปรึกษาได้ ก็พบว่าเบอร์ปิดไปแล้ว+mail ที่ถามไปรอบสองก็ยังเงียบครับ…ในระบบสมาชิกสนับสนุนผมเสนอว่าช่องทางติดต่อของชมรมน้อยไปครับ เหมือนโดนลอยแพยังไง ยังงั้นเลยครับ รบกวนปรึกษาด้วยครับ

3. Computer เป็น Windows8 64 bit(run windows บนเครื่อง Mac ครับ)หรือผมต้องซื้อเครื่อง computer ใหม่ครับ

4. ในกลุ่มสมาชิกสนับสนุนนั้นมีกลุ่มไลน์ในการแลกเปลียนข้อมูลหรือไม่ครับ รบกวนด้วยครับ

5. รบกวนข้อเสนอแนะ ที่มือใหม่ควรทราบด้วยครับ เพื่อให้เป็นประโยชน์กับคยใหม่ๆที่จะเข้ามาครับ

6. ผมว่าข้อมูล file เช่น cdcdl ในชมรมใน forum มีเยอะไปหมดเลยครับ หลายเวอชั่น ตัวไหน ใช้หรือไม่ใช้ พอไม่ได้เอาออก ทำให้สมาชิกใหม่สับสนมากครับ

ขอบคุณครับ

ktoom
      Participant

Line ผม toomcdc ครับ

syupat
        Participant

ตอนลง CDCDL ใหม่ ให้ลบ folder cygwin ที่ drive C: ออกก่อนด้วยครับ และเมื่อลง CDCDL ใหม่ ก็จะ automatic install cygwin เอง
        version นี้ผมลงแล้วไม่มีปัญหาอะไรอะไรนะครับ

dreamscat
      Keymaster

(ขออนุญาตตอบทางนี้อีกรอบนะครับท่าน)

จากภาพที่ส่งมาโปรแกรมทำงานได้ถูกต้องแล้วครับ แต่ข้อมูล bitcoin มาถึงแค่ปี 61 จริงๆครับ ขณะนี้กำลังแจ้งทีมข้อมูลเพื่อแก้ไขให้ต่อไปนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

โดยระหว่างนี้ท่านสามารถดูกราฟ btcusd โดยใช้สูตรของชมรมผ่านทาง http://www.tradingview.com ได้ครับ โดยเลือกที่ Chart และหาสูตรของชมรมโดยพิมพ์คำว่า cdc ในช่อง indicator ครับท่าน (ดังภาพครับ)
      cdc tradingview

กราฟ BTCUSD โดยใช้สูตร ActionZone ครับ
      cdc btcusd

• This reply was modified 4 years, 10 months ago by dreamscat.
      Tngza
      Participant

ขอขอบคุณทุกท่านครับ มีเพื่อนสมาชิกและทีม Service ได้อธิบายผม เป็นแนวทาง ได้ดังนี้(ขออนุญาติแชร์เพื่อเป็นข้อมูล ให้ สมช ใหม่ครับ)
      1. โปรแกรม CDCDL ที่ลงตามคู่มือที่ทีม SERVICE ส่งให้หลังสมัครสมาชิกสนับสนุนนั้น ถูกต้องตามขั้นตอน แต่เครื่องหมายถูกจะไม่เป็นสัเขียวแล้ว และถือว่าใช้งานได้ปกติ +โปรแกรมดังกล่าวจะมี Comment ว่า “โปรแกรมนี้เกิดในรัชการที่10″จะเป็น vertion ล่าสุด ณ.โพสวันนี้ครับ
      2. โปรแกรม CDCDL จะเหมาะใช้กับ ARIBROKER เพื่อ ทดสอบระบบและใช้กับ SET…. ในเคสของผม ต้องการใช้เป็นเครื่องมือในการเทรดตลาดคริปโตนั้น จะไม่เหมาะใช้งานใน ARIBROKER แนะนำให้ไปใช้ TRADINGVIEW เพราะตลาดคริบโตจะเทรด24ชม ต่างจากตลาด SET ครับ
      3. WINDOWS 64 หรือ 32 BIT ไม่มีประเด็นในการติดตั้ง CDCDL ใช้ LINK ตามข้อ1 ได้เลยครับ
      4. รายละเอียดอื่นๆเกี่ยวกับคอร์สเรียน และแนวทางศึกษา ผมขอไม่ลงรายละเอียดครับ สุดท้ายขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่แนะนำผใและทีมงาน SERVICE ครับ ขอบคุณครับ

Viewing 3 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.