สอบถามการ Filter Out ข้อมูลของชมรมในโปรแกรม Amibroker

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด สอบถามการ Filter Out ข้อมูลของชมรมในโปรแกรม Amibroker

This topic contains 1 reply, has 2 voices, and was last updated by Avatar dreamscat 3 weeks ago.

• Author
    pakorn.l
    Participant

ข้อมูลที่ได้จากชมรม ผมเอามาติดตั้งในโปรแกรม Amibroker พบว่า ข้อมูลที่ไม่ใช่ ข้อมูลหุ้นรายตัว เช่น STEEL/SET
    พอผมทำ Backtest ข้อมูล ชุดนี้เข้าไปตอนผม Backtest ด้วยทำอย่างไร ถึงจะ Filter Out ข้อมูลกลุ่มนี้ออกไปครับ

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.
    dreamscat
    Keymaster

เจอข้อมูลตัว steel/set, agro-m และ auto/set ใน folder Index นะครับ ซึ่งถ้าท่านจะ backtest เฉพาะหุ้นอย่างเดียว แนะนำให้ add เฉพาะ folder SET เข้าใน database ครับท่าน จะได้มีแต่รายชื่อหุ้นอย่างเดียวครับ

หรือ สามารถทำ watchlist เฉพาะตัวที่ต้องการจะ backtest ได้ครับ ตามรายละเอียดใน vdo ของอาจารย์พิริยะดังนี้ครับ

You must be logged in to reply to this topic.