สอบถามการ Filter Out ข้อมูลของชมรมในโปรแกรม Amibroker

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด สอบถามการ Filter Out ข้อมูลของชมรมในโปรแกรม Amibroker

Viewing 1 reply thread
  • Author
      pakorn.l
      Participant

ข้อมูลที่ได้จากชมรม ผมเอามาติดตั้งในโปรแกรม Amibroker พบว่า ข้อมูลที่ไม่ใช่ ข้อมูลหุ้นรายตัว เช่น STEEL/SET
      พอผมทำ Backtest ข้อมูล ชุดนี้เข้าไปตอนผม Backtest ด้วยทำอย่างไร ถึงจะ Filter Out ข้อมูลกลุ่มนี้ออกไปครับ

dreamscat
      Keymaster

เจอข้อมูลตัว steel/set, agro-m และ auto/set ใน folder Index นะครับ ซึ่งถ้าท่านจะ backtest เฉพาะหุ้นอย่างเดียว แนะนำให้ add เฉพาะ folder SET เข้าใน database ครับท่าน จะได้มีแต่รายชื่อหุ้นอย่างเดียวครับ

หรือ สามารถทำ watchlist เฉพาะตัวที่ต้องการจะ backtest ได้ครับ ตามรายละเอียดใน vdo ของอาจารย์พิริยะดังนี้ครับ

Viewing 1 reply thread
  • You must be logged in to reply to this topic.