CDC-D2012 กฐินวัดเขาวันชัยฯ 2563

Home Forums CDC Forums ลานบุญ CDC-D2012 กฐินวัดเขาวันชัยฯ 2563

Viewing 2 reply threads
  • Author
      michigawa
      Keymaster

กฐิน เป็นกาลทานที่มีอานิสงส์มาก

ดูกรภิกษุทั้งหลาย กาลทาน ๕ ประการนี้แล ฯ ผู้มีปัญญา รู้ความประสงค์ ปราศจากความตระหนี่ ย่อมให้ทานในกาลที่ควรให้ เพราะผู้ให้ทานตามกาลในพระอริยเจ้าทั้งหลาย ผู้ปฏิบัติซื่อตรง ผู้มีใจคงที่ เป็นผู้มีใจผ่องใสทักขิณาทานจึงจะมีผลไพบูลย์ ชนเหล่าใดย่อมอนุโมทนาหรือช่วยเหลือในทักขิณาทานนั้น ทักขิณาทานนั้นย่อมไม่มีผลบกพร่อง เพราะการอนุโมทนาหรือการช่วยเหลือนั้นแม้พวกที่อนุโมทนาหรือช่วยเหลือ ย่อมเป็นผู้มีส่วนแห่งบุญเพราะฉะนั้น ผู้มีจิตไม่ท้อถอยจึงควรให้ทานในเขตที่มีผลมาก บุญทั้งหลายย่อมเป็นที่พึ่งของสัตว์ทั้งหลายในปรโลก ฯ

คืนวันเสาร์ที่ 24 ตุลาคม 2563 เชิญร่วมปฏิบัติ เนสัชชิก ถือเพียง 3 อริยาบท ยืน เดิน และนั่ง (ไม่นอน) ฟังธรรมตลอดทั้งคืน ที่วัดเขาวันชัย ปากช่อง และเช้าวันอาทิตย์ที่ 25 ตุลาคม ขอเชิญชวนร่วมงานกฐินสามัคคี สามารถดูรายละเอียดกำหนดการล่าสุดตามรูปภาพ

ผู้ที่ปรารถนาจะร่วมทำบุญครั้งนี้ โอนเงินทำบุญคนละไม่เกิน 108 บาท ตามเคยนะครับ
      มูลนิธิโฉลกดอทคอม บัญชีกระแสรายวัน ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ 3513015720

แจ้งการโอนเงินได้ที่นี่:                 http://tiny.cc/3w9rsz
      ตรวจสอบข้อมูลการแจ้งโอนที่นี่ : http://tiny.cc/0w9rsz

ผู้ที่ปรารถนาจะเป็นเจ้าภาพ ถวายผ้าพระกฐิน ผืนละ 500 บาท ช่วยแจ้งความจำนงค์ พร้อมทั้งขอรายละเอียด ชื่อ ที่จะปรากฏในใบอนุโมทนา และที่อยู่สำหรับจัดส่งไปรษณีย์ พร้อมเบอร์โทรศัพท์ด้วย

arkhom.phom
      Participant

เรียน คุณลุงโฉลกที่เคารพ
      ผมนายอาคม พรหมโสภา ขอเป็นเจ้าภาพ ถวายผ้าพระกฐิน 1 ผืนพร้อมได้โอนเงิน 540 บาทเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
      เบอร์โทรศัพท์ 0858324699
      ขอบพระคุณมากครับ
      อาคม พรหมโสภา

cdc-admin
        Keymaster

อนุโมทนาครับ ไปร่วมงานด้วยกันนะครับ ไปถวายผ้าพระกฐินด้วยตัวเอง

Achara
        Participant

ได้แจ้งโอนเงินร่วมบุญกฐิน 4 กอง 432 บาท และถวายผ้าพระกฐินวัดเขาวันชัย 3 ผืน 1,500 บาท ไปเมื่อสักครู่ 6.03 และ 6.04น.

รบกวนช่วยแจ้งกลับด้วยค่ะว่าที่โอนไปยังทันร่วมบุญหรือไม่คะ
        อาจจะไปร่วมงานด้วยค่ะ
        ขอบคุณค่ะ

• This reply was modified 3 years, 4 months ago by Achara.

ขออนุญาตเรียนถามคุณลุงครับ
      ไม่ทราบว่ายังคงถวายผ้าพระกฐินได้อยู่ไหมครับ
      หรือว่ามีจำนวนมากเกินไปแล้ว
      ได้ยินคุณลุงว่ามี150ผืนแล้ว

ขอบคุณครับ

ขอแก้ไขครับ
        ผมหมายถึงผ้าไตร ครับ

cdc-admin
        Keymaster

ยังสามารถจองผ้าร่วมถวายได้อยู่ครับ รีบจองเข้ามานะครับ จองตอนนี้ผ้าไตรชุดละ 500 บาท ไปจองที่วัด 1000 บาทครับ

Viewing 2 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.