Didn’t Start Downloading

Tagged: 

Viewing 10 reply threads
  • Author
      :)
      Participant

สวัสดีครับ ผมโหลดข้อมูลไม่ได้ขึ้นว่า Didn’t Start ครับ

dreamscat
      Keymaster

การแก้ไขปัญหากรณีต่างๆ
      Error code 1 หรือ 14 หรือ 0 แต่ไม่มีแถบสีน้ำเงินแสดงการทำงานและค้างไปเลยไม่ทำงานต่อ

สาเหตุ: โปรแกรมติดตั้งไม่สมบูรณ์เนื่องจากติด firewall, โปรแกรม anti-virus บางโปรแกรม หรือ internet ขัดข้องระหว่างขั้นตอนการติดตั้ง

วิธีแก้ไขต่างๆ:

1. ขอให้ท่านปิด firewall และโปรแกรม anti-virus ชั่วคราวแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL แล้วเลือก Run as administrator ครับ

หรือ

2. ลบ folder cygwin ที่ C:\cygwin ออกให้หมดก่อน แล้ว restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นนำไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนี้
      https://bit.ly/2wAwCHA
      ไปถอด zip แล้ววางไว้แทน folder cygwin เดิม เสร็จแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL แล้วเลือก Run as administrator ครับ

หรือ

3. ทำการติดตั้งโปรแกรม CDCDL ใหม่อีกครั้ง
      3.1) Uninstall โปรแกรม CDCDL
      3.2) ลบ folder ที่ชื่อ cygwin ใน drive C:\
      3.3) ไปที่ Run หรือ search แล้วพิมพ์คำว่า regedit แล้วกด enter
      3.4) ไปที่ HKEY_CURRENT_USER → software → cygwin แล้วคลิกขวาที่ cygwin แล้วเลือก delete
      3.5) ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE → software → cygwin แล้วคลิกขวาที่ cygwin แล้วเลือก delete
      ข้อ 3.4 และ 3.5 ถ้าไม่มี cygwin ก็ไม่ต้องลบครับ
      3.6) Restart เครื่องใหม่ 1 ครั้ง
      3.7) ติดตั้งโปรแกรม CDCDL ใหม่อีกครั้ง (ปิด firewall และ anti-virus ก่อนชั่วคราวครับ) โดยคลิกเม้าส์ปุ่มขวาเลือกที่ไฟล์ CDCDL_600417.exe แล้วเลือก Run as administrator
      3.8) เมื่อติดตั้งโปรแกรมเสร็จแล้วต้อง Restart เครื่องใหม่อีก 1 ครั้งครับ
      3.9) หลังเปิดเครื่องใหม่แล้ว ให้เรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL แล้วเลือก Run as administrator ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้ครับ
      https://bit.ly/2yhIx0P

• This reply was modified 4 years ago by dreamscat.
        tsunayut
        Participant

ทำได้แล้วครับตามวิธีในข้อ 2 ครับ

2. ลบ folder cygwin ที่ C:\cygwin ออกให้หมดก่อน แล้ว restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นนำไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนี้
        ไปถอด zip แล้ววางไว้แทน folder cygwin เดิม เสร็จแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL แล้วเลือก Run as administrator ครับ

supertoy
      Participant

ทำตามแล้วไม่ได้จริง ๆ

กรุณาติดต่อกลับ 093 789 5245 ครับ

ลอง ตาม ทุกวิธี ที่ บอกไว้ ก็ยัง ใช้ไม่ได้ครับ

syupat
      Participant

ให้ copy Cygwin ไปวางทับ ที่ C:\ ครับ แล้ว ลอง run program อีกครั้ง ตามที่คุณ tsunayut แนะนำครับ

niceworld
      Participant

ทำตามหลายวิธีตั้งแต่กระทู้ก่อนๆ หมดไปหลายชั่วโมง
      จนล่าสุด แปลกมาก ผมลอง
      “2. ลบ folder cygwin ที่ C:\cygwin ออกให้หมดก่อน แล้ว restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นนำไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนี้
      ไปถอด zip แล้ววางไว้แทน folder cygwin เดิม เสร็จแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL แล้วเลือก Run as administrator ครับ ”

ก็ยังไม่ work ครับ

แต่ได้เค้าบางอย่าง ผมเลย dual boot ไป windows7 เครื่องตัวเอง copy folder c:\ cywig
      มาใส่ใน c:\ ชอง windows 10
      ก็ใช้ได้ทันที ไม่ต้องทำอะไรอย่างอื่นเลยครับ

• This reply was modified 3 years, 6 months ago by niceworld.
      Prajob Vongsanim
      Participant

ผมดึงข้อมูลไม่ได้ ทำตามข้อแนะนำแล้วยังดึงข้อมูลไม่ได้ ผมเคยใช้ Downloader ของ MetaStock มา 20 ปีแล้วไม่เจอปัญหาครับ

Error Code 0

แถบด้านล่างเป็นสีแดงขัดเดียว ไม่ได้แจ้งเวลา

mikan171
      Participant

ผมติดปัญหาเรื่อง Error 0 แล้วโปรแกรมไม่ download เหมือนกัน
      แต่ตอนนี้ทำได้แล้วครับ

ให้ copy Cygwin ไปวางทับ ที่ C:\ ครับ แล้ว ลอง run program อีกครั้ง ตามที่คุณ tsunayut แนะนำครับ

เพิ่มเติมครับ ถ้าลง Cygwin ไม่สำเร็จ ตัว install ของ CDC Downloader จะไม่แจ้งอะไรครับ
      ลองเปิดดู C:\cygwin ถ้ามีแต่โฟลเดอร์ var อันเดียว แสดงว่าลงไม่สำเร็จครับ

ผมพึ่งเป็น member ใหม่ทำตามที่แนะนำหลายรอบทุหวิธีแล้ว ยังไม่ได้ ทำไม CDC ทำเรื่องง่ายให้มันยากเช่นนี้
      ขอคำแนะนำด้วยครับว่าจะแก้ไขอย่างไร

ผมทำทุกขั้นตอน ทั้ง 3 แบบ ยัง download ไม่ได้เลย เสียเวลามากมายจริงๆครับ

ลองทำอีกรอบ ได้แล้วเฉย งง มากครับ แต่ก้อได้แล้ว

Viewing 10 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.