ข้อมูล EOD ไม่มีข้อมูล STGT

Viewing 1 reply thread
  • Author
      kjohn
      Participant

สอบถามทำไมข้อมูลที่ download มาไม่มีหุ้น STGT เลยครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูล STGT มีเรียบร้อยนะครับท่าน

แต่ถ้าในฐานข้อมูลของท่านไม่มีสามารถแก้ไขได้ดังนี้ครับ

1. สำหรับโปรแกรม Metastock ให้ลบข้อมูลเฉพาะ folder SET ที่ C:\MetaStock Data\SET\Set แล้วดาวน์โหลดมาใหม่นะครับ โดยให้เก็บ folder MSSmart ใน Set ไปไว้ที่อื่นก่อนลบนะครับท่าน พอลบและดาวน์โหลดมาใหม่แล้ว ค่อยเอา MSSmart มาใส่ไว้ที่เดิมครับ (เส้นต่างๆที่ขีดไว้บนกราฟจะได้ไม่หายครับท่าน)

2. สำหรับโปรแกรม Amibroker ขอให้ท่านไปที่เมนู File >>> Database Settings >> Configure เสร็จแล้วคลิกที่ปุ่ม Retrieve Symbols 1 ครั้ง แล้วคลิกที่ OK 2 ครั้งครับท่าน

Viewing 1 reply thread
  • You must be logged in to reply to this topic.