รบกวนเพิ่มข้อมูลด้วยครับ

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด รบกวนเพิ่มข้อมูลด้วยครับ

Viewing 3 reply threads
  • Author
      cheernaja
      Participant

1. ไม่แน่ใจว่า ยังบริการข้อมูล symbol เหล่านี้ไหมครับ ถ้าใช่รบกวน update ข้อมูลให้ด้วยนะครับ
      SharesUp_SET
      SharesDown_SET
      CUSTBUY_SET
      CUSTSELL_SET
      INSTBUY_SET
      INSTSELL_SET
      FORBUY_SET
      FORSELL_SET
      CUSTBUY_MAI
      CUSTSELL_MAI
      INSTBUY_MAI
      INSTSELL_MAI
      FORBUY_MAI
      FORSELL_MAI

2. ข้อมูลหมวดธุรกิจ เช่น agri ข้อมูลล่าสุดคือ 21 มกราคม 2022 รบกวน update ด้วยนะครับ

3. สอบถาม:  Major World Indices ยังให้บริการอยู่ไหมครับ  เพราะว่าเวลาผม download แล้วขึ้น Error code23: Corrupted Cygwin installation.

ขอบคุณครับ

• This topic was modified 1 month, 1 week ago by cheernaja.
      dreamscat
      Keymaster

ขออนุญาตเรียนตอบดังนี้นะครับท่าน

1. ข้อมูลถูกย้ายไปที่ folder C:\Metastock Data\SET\Other แทนครับ เกือบทุกตัวถูก update ถึงวันล่าสุด (18 มี.ค.) เรียบร้อยครับ ยังขาด Sharesup_SET และ SharesDown_SET ที่ไม่ update และ CUSTSELL_SET กับ CUSTSELL_MAI ที่ข้อมูลเหมือนจะผิดครับ ขออนุญาตแจ้งทีมข้อมูลให้แก้ไขต่อไปนะครับท่าน

2. ข้อมูลดัชนีต่างๆถูกย้ายไปอยู่ที่ C:\Metastock Data\SET\Index แทนครับ (Agri update ถึงวันล่าสุดเรียบร้อยครับ)

3. ส่วน Major World Indices อยู่ในระหว่างการปรับปรุงครับท่าน ถ้าในอนาคตทีมข้อมูลสามารถหาแหล่งข้อมูลที่ดีและน่าเชื่อถือได้ ข้อมูลส่วนนี้อาจจะกลับมาเปิดให้บริการอีกครั้งครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

• This reply was modified 1 month, 1 week ago by dreamscat.
      cheernaja
      Participant

ขอบคุณมากเลยครับ 🙂

dreamscat
      Keymaster

ขอเรียนแจ้งเพิ่มเติมดังนี้นะครับ

1. สำหรับข้อมูล SharesUp และ Down ของทั้ง SET และ MAI ทางตลาดหลักทรัพย์ไม่ได้ให้ข้อมูลมาแล้วครับ

2. ข้อมูล CUSTSELL_SET และ CUSTSELL_MAI ทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขให้นะครับ

ขอบพระคุณครับ

Viewing 3 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.