สอบถามเกี่ยวกับโน้ตบุค

Home Forums CDC Forums General Discussion — The Living Room สอบถามเกี่ยวกับโน้ตบุค

Viewing 6 reply threads
  • Author
      neo1
      Participant

ผมกำลังจะซื้อโน้ตบุ๊คเครื่องใหม่ สเปคเครื่อง ดังนี้ เอซุส สเลท 13 cpu intel pentium silver n6000 ram8rom256 windows11ไม่ทราบจะสามารถ รันโปรแรม meta stock version 11 end of day ใด้ไหมแล้วลื่นใหลปกติไหม ท่านใดมีประการณ์ช่วยแชร์ ด้วยครับ ขอบคุณ

dreamscat
      Keymaster

จาก spec ดังกล่าว สามารถใช้งานโปรแกรม Metastock 11 ได้เป็นอย่างดีครับท่าน

neo1
        Participant

รบกวนอิกเรื่องครับครูตา คอมเครื่องใหนก็ลง meta stock v 11 end of day ใด้ทุกเครื่อง ขอให้เป็นโปรแกรมวินโดว์ใช่ไหมครับ ขอบคุณ

neo1
        Participant

ตอนนี้ใด้เครื่องใหม่มาแล้วเป็นวินโดว์11พอลงmetastock11eodลงไม่ใด้ครับรบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับว่าวินโดว์11สามารถลงใด้ไหมครับ ขอบคุณ

dreamscat
        Keymaster

ลงได้นะครับ ไม่ทราบว่าประสบปัญหาอย่างไรครับท่าน รบกวนขอภาพหน้าจอขณะเกิดปัญหาด้วยได้ไหมครับ

dreamscat
        Keymaster

ถ้าท่านมีปัญหาขณะ install ให้คลิกขวาที่ file install (เช่น MS110EOD.exe) แล้วเลือก Troubleshoot compatiblity >>> Try recommend settings และเลือก Test the program… จากนั้นทดลองติดตั้งโปรแกรมตามขั้นตอนปกติได้เลยครับ

neo1
      Participant

ขอบคุณครับ ครู

neo1
      Participant

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณตรูตาด้วยครับ

neo1
      Participant

ถ้าผมจะเอาสูตร cdc macd .rar ลง meta stock 11 ผมจะต้องทำอย่างไรครับ programe windows 11ครับ ขอบคุณ

dreamscat
        Keymaster

สามารถดูตัวอย่างวิธีการ import สูตรจากเอกสารนี้ได้ครับท่าน

https://bit.ly/3xaRzcw

neo1
        Participant

ขอบคุณครับครูเดี๋ยวลองดู

neo1
      Participant

ใด้แล้วครับครูตา ขอบคุณรูปภาพ” alt=”” />

klik555
      Participant

nice

Viewing 6 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.