สอบถามแอดมิน หน่อยคับ

Home Forums CDC Forums General Discussion — The Living Room สอบถามแอดมิน หน่อยคับ

Tagged: 

Viewing 8 reply threads
  • Author
      chernlnw
      Participant

สอบถามแอดมินหน่อยคับ  ผมลองอัพเดตหุ้นไอพีโอ  CRC  แต่ข้อมูลกราฟไม่ขึ้น

ลองเปิดกราฟ  YGG  หุ้น mai  ก็ปกติ  รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยคับ

dreamscat
      Keymaster

กรณีนี้แนะนำให้ลบข้อมูลเฉพาะ folder SET ที่ C:\MetaStock Data\SET\Set แล้วดาวน์โหลดมาใหม่นะครับ โดยให้เก็บ folder MSSmart ใน Set ไปไว้ที่อื่นก่อนลบนะครับท่าน พอลบและดาวน์โหลดมาใหม่แล้ว ค่อยเอา MSSmart มาใส่ไว้ที่เดิมครับ (เส้นต่างๆที่ขีดไว้บนกราฟจะได้ไม่หายครับ)

mssmart

crc

chernlnw
      Participant

พอดีผมใช้โปรแกรม amiboker คับ ไม่ใช่ Metastock คับ

มันจะมีไฟล์ EMASTER และไฟล์ F1.dat – F255.dat
      ไฟล์ F256.MWD – F906.MWD
      ไฟล์ master
      ไฟล์ xmaster

ในpath thispc > windows c: > MetaStork Data > Set >Set

ผมลองก็อปปี้ไฟล็ไปไว้ที่อื่น แล้วลองโหลดใหม่ มันก็ยังไม่มาคับ
      ช่วยแนะนำวิธีการอีกทีคับ โปรแกรม AMiBROKER คับ

dreamscat
        Keymaster

ถ้าท่านลบข้อมูลใน folder Set และ download จาก CDCDL มาใหม่แล้ว สามารถไปที่โปรแกรม Amibroker และไปที่ file >>> database settings >>> configure จากนั้นคลิกที่ retrieve symbols 1 ครั้งแล้วคลิกที่ OK และ OK อีกครั้ง น่าจะแก้ปัญหาได้ครับ

config

ret

• This reply was modified 4 years, 1 month ago by dreamscat.
        • This reply was modified 4 years, 1 month ago by dreamscat.
      chernlnw
      Participant

โอ้วขอบพระคุณคับ ผมลบยกแฟ้มและโหลดใหม่ ได้แล้วคับ ลบแฟ้มเดียวไม่ได้

Gift
      Participant

หนูต้องการสมัครเรียนคอสออนไลน์ ติดต่อได้ทางใหนค่ะ

Gift
      Participant

ขอเบอร์ติดต่อให้หนูได้มั้ยค่ะ

drniwat
      Participant

สอบถามหน่อยครับ พอดีเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกอ่ะครับ อยากทราบว่าจะดาวน์โหลดโปรแกรม Metastock ได้ที่ไหนครับ

สมัครสมาขิกไป Order #35617 ได้ชำระเงินเรียบร้อยแล้วครับ ยังไม่ได้รับการยืนยันครับ

walit
      Participant

สอบถามหน่อยครับ พอดีใช้ฟังก์ชั่น The Explorer เพื่อทำการค้นหาตามสูตรแสกน จากนั้น เมื่อได้ผลลัพธ์ กด Reports ปรากฏว่าเครื่อง hang ทำงานต่อไม่ได้ ต้องแก้ไขตรงไหนครับ
      ขอบคุณครับ

Viewing 8 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.