อยากได้แท่งแทียนสีปกติครับ

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด อยากได้แท่งแทียนสีปกติครับ

Viewing 1 reply thread
  • Author
      marvin
      Participant

คืออยากให้กราฟเป็นเขียวแดงปกติตามตลาด

แต่ยังมีสูตร buy sell โชว์อยู่เหมือนเดิม พอจะมีทางทำได้ไหมครับ

dreamscat
      Keymaster

ถ้าเป็นโปรแกรม Metastock สามารถปรับได้โดยเลือกที่เมนู Tools >>> Expert Advisor จากนั้นเลือกสูตรที่ต้องการจะแก้ไข (เช่น ActionZone v2) จากนั้นเลือกที่ Edit ครับ
      1

ไปที่หน้า Highlight จากนั้นเอาเครื่องหมายติ๊กถูกออกให้หมดครับ จากนั้นเลือก OK และเลือก Close ครับ
      2

จากนั้นดับเบิ้ลคลิกที่แท่งเทียนแล้วเลือกสีให้ Up เป็นสีเขียว และ Down เป็นสีแดงครับ
      3

• This reply was modified 4 years, 10 months ago by dreamscat.
Viewing 1 reply thread
  • You must be logged in to reply to this topic.