download ข้อมูลไม่ได้

Tagged: 

Viewing 18 reply threads
  • Author
      camry2269
      Participant

ผมสมัคร username ,password ,ชําระค่าธรรมเนียบ ได้รับการคอนเฟิร์มแล้วแต่ไม่สามารถ ดาวน์โหลด ข้อมูลได้ครับ

อีเมล์ : bkk2269@gmail.com

• This topic was modified 10 months, 1 week ago by camry2269.
      dreamscat
      Keymaster

ไม่ทราบว่าท่านประสบปัญหาการใช้งานอย่างไรครับท่าน ถ้าเป็น error0 โดยโปรแกรม CDC Downloader ค้างไปไม่ทำงานต่อ สามารถแก้ไขได้ดังนี้ครับ >>> https://bit.ly/3sYrqvv
      ขอบพระคุณครับ

camry2269
      Participant

มันขึ้น wrong username/password ครับ รบกวนเช็คให้ได้มั้ย

dreamscat
        Keymaster

Username และ Password เพื่อใช้งานโปรแกรม CDC Downloader เป็นดังนี้ครับ (ตัวอักษรเล็ก-ใหญ่ต้องตรงกันด้วยนะครับ)
        username:
        CDCMarch
        password:
        strugglecreamheartclothes

สำหรับ Username และ Password เดือนต่อๆไป (ในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลง) ท่านสามารถดูได้จากที่นี่ครับ

CDC Downloader

ขอบพระคุณครับ

camry2269
      Participant

ยัง download ไม่ได้เหมือนเดิมครับ มีแก้ตามวิธีตามตัวอย่าง error 0 แล้วครับแต่ยังขึ้น

‘Corrupted Cygwin installation. Please Reinstall’

dreamscat
        Keymaster

ปัญหาดังกล่าวเกิดจากการติดตั้งส่วน cygwin ได้ไม่สมบูรณ์ ทำให้โปรแกรม CDCDL ทำงานไม่ได้ครับ ซึ่งวิธีแก้มี 2 วิธีดังนี้ครับ

1. install เฉพาะส่วน cygwin ใหม่ ตามขั้นตอนดังนี้ครับ
        https://bit.ly/3jqxFR4

หรือ

2. copy cygwin ที่สมบูรณ์แล้วไปใส่แทนของเดิม โดยขอให้ท่านลบ folder cygwin ที่ C:\cygwin ออกให้หมดก่อน แล้ว restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นดาวน์โหลดไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนี้ (เลือก download ที่มุมขวาบน แล้วเลือก direct download เพื่อเก็บไฟล์ไว้ในเครื่องครับ)
        https://bit.ly/2wAwCHA
        เสร็จแล้วนำไฟล์ cygwin.zip ไปถอด zip แล้ววางไว้ที่ C: แทน folder cygwin เดิมครับ เสร็จแล้วเรียกโปรแกรม CDCDL ด้วยการคลิกเม้าส์ปุ่มขวาที่โลโก้ CDCDL ที่หน้า desktop แล้วเลือก Run as administrator ครับท่าน (ถ้าทำคลาดเคลื่อนในบางขั้นตอน เช่น ถอด zip ไปแทนของเดิมแต่ไม่ตรง folder เดิม ก็จะเป็นสาเหตุที่ทำให้โปรแกรมไม่ทำงานได้ครับท่าน)

pauemon
      Participant

สอบถามเจ้าหน้าที่ครับ ไม่ทราบว่า ข้อมูลตลาด ยังใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ เหมือนจะ download ข้อมูลไม่ได้มาตั้งแต่ คืนวันอังคารที่ 8 แล้วครับ

ถ้าใช้งานได้ปกติแล้ว รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้ข้อมูลล่าสุดยังไม่มาเลยครับท่าน ทีมงานข้อมูลต้องรอติดต่อแก้ไขปัญหากับตลาดหลักทรัพย์ในวันจันทร์นี้ครับ ถ้าสามารถแก้ไขได้แล้วขออนุญาตมาแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าและไม่สะดวกด้วยนะครับ

piyabee
      Participant

นี้ก็จันทร์แล้ว ตกลงว่าไง

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูลมาล่าสุดถึงวันนี้แล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ
      ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

piyabee
      Participant

โหลดข้อมูลไม่ได้อีกแล้ว  จะมีปัญหาอะไรอีก

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูลวันที่ 17 ส.ค. มาเรียบร้อยครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ

piyabee
      Participant

น่าจะเปลี่ยนทีม programmer ได้แล้วนะคับ โหลดไม่เสถียรเลย

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูลมาล่าสุดถึงวันนี้แล้วนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับท่าน

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล set วันที่ 8 ก.ย. มาแล้วนะครับ แต่วันที่ 7 ก.ย. หายไปครับ ทางทีมงานข้อมูลกำลังดำเนินการแก้ไขให้อยู่นะครับ (แต่ TFEX ปกติดีครับ) ต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าและไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูล SET และ TFEX วันที่ 10 ต.ค. ขณะนี้ยังไม่มา แจ้งทีมข้อมูลให้เรียบร้อยนะครับท่าน

piyabee
      Participant

3วันดี 4 วันไข้!!! เมื่อไหร่จะเปลี่ยน programmer ซะที!!! วันที่ 10 ข้อมูลก็ยังไม่มาอีกละ!!!

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล SET และ TFEX ของวันที่ 10 และ 11 ต.ค. มาเรียบร้อยนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ
      ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

YUT
      Participant

ขออนุญาตแจ้ง ทีมงาน ครับ

ดาวโหลด Set วันศุกร์ที่ 18 พ.ย.66 ไม่สามารถดาวโหลดได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

dreamscat
        Keymaster

ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยนะครับท่าน แจ้งทีมข้อมูลให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้ข้อมูลวันที่ 17 พ.ย. มาเรียบร้อยนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับ

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล TFEX วันที่ 8 ธ.ค. ยังไม่มา ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขให้นะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูล TFEX มาเรียบร้อยนะครับ

dreamscat
      Keymaster

ข้อมูล set และ tfex วันที่ 25 ธ.ค. ยังไม่มา แจ้งทีมข้อมูลให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

Nongnuch Kaewprasit
      Participant

ข้อมูลไม่ถูก updated  รบกวนช่วยแก้ปัญหาโดยด่วนครับ

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูล set และ tfex มาเรียบร้อยนะครับท่าน สามารถดาวน์โหลดได้เลยนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับท่าน

dreamscat
      Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล SET และ TFEX วันที่ 2 ม.ค. ยังไม่มา แจ้งทีมข้อมูลให้แล้วนะครับ

dreamscat
        Keymaster

ข้อมูล SET และ TFEX วันที่ 2 ม.ค. มาแล้วนะครับท่าน ต้องขอออภัยอย่างสูงในความล่าช้าด้วยนะครับ

kitjung123
      Participant

หุ้น GIFT มีการแตกพาร์ตั้งแต่ปี 65 รบกวนช่วยแก้ไขกราฟด้วยครับ

dreamscat
        Keymaster

ขอบพระคุณอย่างสูงครับท่าน แจ้งทีมข้อมูลให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

Viewing 18 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.